Nhờ ae tư vấn cây ls đầu tay

phamvanthang

Thành viên tích cực
đây là cây ls đầu tiên em mua,định làm gió lùa nhưng có vẻ ko ổn lắm,các bác tư vấn cho em với ạ.chân thành cảm ơn các bác

cathangtu

Thành viên tích cực
phôi đẹp quá, nhưng tư thế trồng chưa phù hợp gió làu anh ơi, thẳng quá chưa thấy liêu xiêu

xuanhong

Thành viên
Phương án hay đó bạn tham khảo xem. Nhưng làm được như ảnh minh họa cũng là một vấn đề đó bạn a.

hưngthanhhoa1

Thành viên
cắt cây sơm quá . cứ uốn lung tung đi nuôi cây cho nó mạnh khỏe nhiều tàn lên . làm nó sẽ đơn giản . đừng ép cây vào một khuôn mẫu nào cả tất cả các phôi cây đều TÙY DUYÊN ( TÙY DUYÊN có nghĩa là dựa vào duyên phôi của mỗi em khi ra mầm rồi làm ) ko nên ép buộc .

phamvanthang

Thành viên tích cực
cắt cây sơm quá . cứ uốn lung tung đi nuôi cây cho nó mạnh khỏe nhiều tàn lên . làm nó sẽ đơn giản . đừng ép cây vào một khuôn mẫu nào cả tất cả các phôi cây đều TÙY DUYÊN ( TÙY DUYÊN có nghĩa là dựa vào duyên phôi của mỗi em khi ra mầm rồi làm ) ko nên ép buộc .
Một kinh nghiệm rất bổ ích,cảm ơn bác nhiều

chiyenlap

Thành viên tích cực
đây là cây ls đầu tiên em mua,định làm gió lùa nhưng có vẻ ko ổn lắm,các bác tư vấn cho em với ạ.chân thành cảm ơn các bác

Gió lùa thì bác phất thằng trực cao,nhà giàu tiếc gì con gà con đang H7N9,lấy 2 thằng: song xiêu.
Bão cấp 5 - 6,giật 7 -8..biển động mạnh...
thank bác,lại LS câu gáy rồi ah bác?

phamvanthang

Thành viên tích cực
Gió lùa thì bác phất thằng trực cao,nhà giàu tiếc gì con gà con đang H7N9,lấy 2 thằng: song xiêu.
Bão cấp 5 - 6,giật 7 -8..biển động mạnh...
thank bác,lại LS câu gáy rồi ah bác?
Đua đòi theo ae tí mà xem chừng khó,vẫn chủ đạo là sanh thôi bác ạ,cây nhà lá vườn,cái gì cũng thích thì bao nhiêu cho đủ,

thaiminh.vuong

Thành viên mới

Làm được như hình minh họa là OK. Thân cây nhỏ sức đẩy của nó rất chậm, mất khá nhiều thời gian.