nhờ a vinh và mọi người cứu giúp cây xam núi giá trị cao ...

ly_huong_lan

Thành viên
chào mọi người , em có cây sam núi mà nay gặp vấn đề sợ chết cây thì tiếc nên nhờ mọi người giúp đỡ ạ. Tình hình là vài hôm nay tự nhiên lá cây sam nó khép vào nhau , phần mặt dưới của lá đều lật úp lên ,ae nào có cây sam đã từng sắp chết chắc cũng đã gặp tình trạng này . Trước kia cũng đã xảy ra với 2 cây khác và 1 cây giờ đã chết , 1 cây đang hấp hối . cây này giá trị cao nên cũng hơi lo mong mọi người giúp đỡ . Dạo trước nhờ được a e tư vấn nên đã cứu được cây me và cây kim quýt nên lần này cũng hy vọng .... :|

nhìn hình thấy chỉ vài lá lật úp lên chứ ở ngoài nó lật úp lên nhiều lắm ạ .

nguyen tran

Thành viên tích cực
Trả lời: nhờ a vinh và mọi người cứu giúp cây xam núi giá trị cao ...

Em chưa gặp triệu chứng này bao giờ. Nhưng thấy lá vẫn còn xanh bóng chứng tỏ cây vẫn đang mạnh mà? Nhờ các cao nhân hướng dẫn để học thêm kinh nghiệm về vấn đề này.

lnvinh

Super Moderator

chào mọi người , em có cây sam núi mua gần vài chục triệu mà nay gặp vấn đề sợ chết cây thì tiếc nên nhờ mọi người giúp đỡ ạ. Tình hình là vài hôm nay tự nhiên lá cây sam nó khép vào nhau , phần mặt dưới của lá đều lật úp lên ,ae nào có cây sam đã từng sắp chết chắc cũng đã gặp tình trạng này . Trước kia cũng đã xảy ra với 2 cây khác và 1 cây giờ đã chết , 1 cây đang hấp hối . cây này giá trị cao nên cũng hơi lo mong mọi người giúp đỡ . Dạo trước nhờ được a e tư vấn nên đã cứu được cây me và cây kim quýt nên lần này cũng hy vọng .... :|

nhìn hình thấy chỉ vài lá lật úp lên chứ ở ngoài nó lật úp lên nhiều lắm ạ .
Cây đang nuôi chậu (cạn - sâu) hay nuôi đất em?Em mô tả vị trí đang nuôi và phân bón đang bón để anh tham khảo nhen em.

MinhThang

Thành viên tích cực

Cây đang nuôi chậu (cạn - sâu) hay nuôi đất em?Em mô tả vị trí đang nuôi và phân bón đang bón để anh tham khảo nhen em.
Cây giá trị cao tư vấn phải lấy 10% đó nha anh Vinh. :)):)):))

DUY_TamQuan

Thành viên tích cực

chụp xa xa 1 chút dễ biết nó ra sao hơn đó anh, thấy lá xanh đẹp quá nhưng 1 tấm hình cận như vậy cũng ko đoán đc gì