Nhờ định hướng giup cây sanh mới cắt

nguyenphuonglc

Thành viên
Cây Sanh phá thế em mới cắt nhờ các bác trên Diễn đàn định hướng giúp.
Em muốn tạo dáng bay không biết có hợp không. Bác nào biết vẽ, giúp em 1 hình với
Cám ơn các Bác trước.

ngoquyetna

Thành viên
sao anh ko chụp thêm vài tấm nữa cho dễ nhìn ! em nhìn không ra nên chờ bác nào vẽ rồi xem vậy ! chúc anh có tác phẩm đẹp nha!

thanhvan62

Quản lý mới
Em muốn tạo dáng bay không biết có hợp không. Bác nào biết vẽ, giúp em 1 hình với
Cám ơn các Bác trước.

Bạn cắt ngược hướng với thân như thế này nếu cố tình làm bay cũng không đẹp ! bạn lên áp dụng như hình vẽ dưới là hợp lý đó .
em xin mạo muội được có ý kiến

nguyenphuonglc

Thành viên
Cám ơn Bác Vân đã góp ý.
Nếu muốn tạo một tử ở cành bị cắt cụt (trỗ quấn băng dính) có được không bác.

thanhvan62

Quản lý mới
Cám ơn Bác Vân đã góp ý.
Nếu muốn tạo một tử ở cành bị cắt cụt (trỗ quấn băng dính) có được không bác.
không lên làm cái tử ở vị trí đó! nó sẽ làm mất đường chạy uyển chuyển của thân..
Tại vị trí mới cắt ..Chỉ cần có hiện tượng ra mầm tại phần cắt cụt ! gửi hình lên tv62 sẽ giải quyết giúp ý tưởng mong muốn của bạn ..

nguyenphuonglc

Thành viên
không lên làm cái tử ở vị trí đó! nó sẽ làm mất đường chạy uyển chuyển của thân..
Tại vị trí mới cắt ..Chỉ cần có hiện tượng ra mầm tại phần cắt cụt ! gửi hình lên tv62 sẽ giải quyết giúp ý tưởng mong muốn của bạn ..
Trỗ vết cắt quấn Bang dính đen đó (em đang ghép rễ của cây trong trậu nhỏ) đã mọc rất nhiều mầm, có mầm = ngón tay út mọc lên rồi mà.

thang_8492

Thành viên
Cám ơn các Bác trước.

anh cho em nó bay lun rùi còn tính gì nữa, cây dẻo nhưng anh phang ngang lưng thế à=))=))=))^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^