nhện đỏ

kentxiii

Thành viên mới
về vấn đề nhện đỏ mình thật bực mình,cây lan đang tốt tươi nó mà xuất hiện là cây lan thật thảm thương,phát triển và lan nhanh ghê!tuy là mua một hủ thuốc có thể trộn phân để xịt tuy là hết nhưng thỉnh thoảng lại tái xuất hiện!ghét nhất cái lũ này!nhưng mà những loại thuốc đó độc quá!khi xịt phải đeo bảo hiểm như phi hành gia!mình sợ lâu dài không tốt cho sức khỏe!mình vô tình đọc được một mẹo nhỏ là nhện đỏ rất sợ mùi khuynh diệp,có thể treo nhánh cây khuynh diệp ở gần thì nhện đỏ sẽ không xuất hiện,có thể thấm dầu khuynh diệp vào miếng bông gòn và treo gần chậu hiệu quả cũng tương tự,mình rất thích những mẹo như vậy,không độc hại cho cơ thể và môi trường!bạn nào có thử qua chưa?cho mình ý kiến với!:eek::cool:

hantu

Thành viên
bác post hình cây đó lên đi.vì có khi mổi vùng lại có một tên gọi khác nhau nên khó phân biệt là cây gì

kentxiii

Thành viên mới
mấy cây nhà mình thuộc denro và hồ điệp ah bạn!nhện đỏ nhai mặt dưới lá trắng luôn!hiện giờ thì khỏi bệnh rồi!hết nhện đỏ rồi nhưng không biết cái vụ lá bạch đàn(khuynh diệp)để phòng nhện có hữu hiệu không ta? ah mấy cây lan nhà mình mình có post hình bên bài "cục cưng nhà mình" đó bạn

hoclamvuon

Thành viên
sup-ra-xit! xịt là lũ nhện đỏ đi tong ngay bác à! nhưng phải phun định kì!còn việc có ảnh hưởng tới sức khỏe hay không là do mình thôi bác à!sử dụng đên thuốc hóa học bảo vệ thực vật thì đều độc cả!