Nhật kí ngày ko nắng...

mưa saobang

Moderator

Đã lâu, rất lâu, quá lâu rồi hôm nay nó mới lại cho mình cái quyền được nhởn nhơ vui với thú điền viên tao nhã chốn cảnh cây này.
Trở lại chốn xưa, nhìn những cái nick thân thương hiện màu xanh quen thuộc mà lòng chộn rộn, xốn xang.
Dạo một vòng thấy diễn đàn có nhiều thay đổi, đẹp hơn nhưng... lạ lẫm quá. Nó thấy mình như lạc lòng, chơi vơi trong chính nơi mà nó đã coi là ngôi nhà thứ 2 của mình.
Cả ngàn câu hỏi xoay trong đầu nó:

Ko biết còn ai nhớ tới mình khi mình chẳng thể quên được ai?
Tình tri kỷ còn đó hay đã phôi pha theo thời gian?
Nghĩa huynh đệ tỷ muội vẫn đong đầy hay đã nhạt phai cùng năm tháng?
Vv.. và...vv...???

Có điều j đó khiến dòng cảm xúc bất chợt dâng trào, rồi như nghẹn lại nơi con tim đang đập từng hồi như loạn nhịp. Nó vẫn vậy, vẫn luôn sống và làm theo cảm xúc của chính mình.

Tìm về kí ức, nhớ lại những kỉ niệm đã qua, những niềm vui chỉ là thoáng chốc nhưng đong đầy nghĩa tình mà thấy lòng hạnh phúc ngập tràn dâng.

Trở lại, nó muốn mình được vui và được nhìn thấy nụ cười nở trên môi các huynh đệ tỷ muội thân thương và được nghêu ngao hát khúc tình ca thuở nào vẫn còn nguyên vẹn trong kí ức.

Trở lại nơi này với cảnh cây
Khoảng cách bao xa, nguyện lấp đầy
Để tình nghĩa cũ ko phai nhạt
Chắp cánh ước mơ... trở lại đây...
:X :X :X

Bụi Tre Làng

Thành viên
Mừng Muội trở lại ! Lâu nay rất nhớ Muội mờ không dám noái , lúc nào online bả cũng ngồi kề bên :(:)(:)((.

mưa saobang

Moderator
lâu quá,rất vui và cảm động có phần hơn bài viết của Hưng:)).Chào mừng mưa saobang.
Ây zà, xúc động mà huynh cười phớ lớ thế kia, em nghi :))

Mừng Muội trở lại ! Lâu nay rất nhớ Muội mờ không dám noái , lúc nào online bả cũng ngồi kề bên :(:)(:)((.

Dạ, xương huynh nhất vì cứ bị hãm cái nỗi nhớ về em, để hôm nào em gặp...bả em cấm bả đừng canh huynh nữa nhé kakakaa

Ngày không nắng ;Xin đêm đừng mưa ...Để ACE lại được xem MƯA SAO BĂNG "tái xuất hiện".Hy vọng lần này nhiều người kịp ƯỚC...:p:)):))
-bấy nay đi "luyện bí kíp" Chừ xuống núi ắt hẳn "nội công thâm hậu hơn xưa"?8->

ngockien

Super Moderator
Mọi người luôn nhớ đến muội ,là do muội mải chơi nơi nào mà lãng quên chốn cũ :-*

mưa saobang

Moderator
Ngày không nắng ;Xin đêm đừng mưa ...Để ACE lại được xem MƯA SAO BĂNG "tái xuất hiện".Hy vọng lần này nhiều người kịp ƯỚC...:p:)):))
-bấy nay đi "luyện bí kíp" Chừ xuống núi ắt hẳn "nội công thâm hậu hơn xưa"?8->

Hị hị, hổng dám đâu huynh ơi, "nội công thâm hậu" thì em hổng đạt nhưng " thâm cung bí sử" thì đã thành công huynh ạh :))

Cả chỗ anh cũng đang mưa nữa haizzzzzz...chắc tại lâu lắm giờ muội mưa mới suất hiện đây mà.

Dạ, cũng chỉ vì công cuộc mưu sinh, vì cơm áo gạo tiền mà cái thú vui tao nhã em cũng đành tạm gác trong lãng quên, giờ thì... ôh zề... tất cả chỉ là mơ :))

cam on muoi da viet rat cam dong mong rang nghia de Huynh van dong day nhu thuo nao chuc muoi luon khoe
Vâng huynh, em cũng luôn ước ao và khát khao như vậy, cảm ơn huynh đã hiểu cho nỗi lòng muội muội :-*:">

mưa saobang

Moderator
Mọi người luôn nhớ đến muội ,là do muội mải chơi nơi nào mà lãng quên chốn cũ :-*
Huynh đừng nói thế em buồn
Lệ em lại chảy như tuôn bây giờ
Lý do hồn bị đơ đơ
Cho nên em mới ơ thờ bấy lâu
Nhưng nay dạ đã hết sầu
Em lại nhảy múa, lại sâu thơ về :-*:-*:-*.

ốh zề... sa la la là la... :)):)):))

thanhtu_tt88

Thành viên tích cực
Em nhớ chị quá à . Thấy nick chị hiện lên mà lòng em xốn xang hihi . Chúc mừng chị trở lại

vincentvo1975

Thành viên tích cực
đã lâu không thấy tâm hơi . tưỡng Mưa mụi đi lấy chồng rồi quên anh em hết rồi chứ

vui mừng khi thấy sự xuất hiện cuả Mưa mụi và vẩn vui tươi dí giởm như ngày naò

mưa saobang

Moderator
Trả lời: Re: Nhật kí ngày ko nắng...

Em nhớ chị quá à . Thấy nick chị hiện lên mà lòng em xốn xang hihi . Chúc mừng chị trở lại
Hé hé, tỷ cũng nhớ em quá trời luôn, mà em đang ở phương Bắc hay phương Nam zậy? :-*

đã lâu không thấy tâm hơi . tưỡng Mưa mụi đi lấy chồng rồi quên anh em hết rồi chứ

vui mừng khi thấy sự xuất hiện cuả Mưa mụi và vẩn vui tươi dí giởm như ngày naò
Hị hị... quên là quên thế nào được huynh ơi, chỉ do cv em bận nên tạm xa các huynh đệ một time thôi ạh :x

giamabom

Thành viên
Zậy... Huynh có muốn nói điều j ko? Em đợi...
;));));))
Huynh nói bết có vào tai...!
Muội Mưa luôn có biệt tài làm thơ.
Nhiều khi Huynh cứ thẫn thờ!
Tại sao mình lại đi mơ một người.
…………………………………..
.
.
.
………………………………….
Giá mình có đôi đũa thần !
Thì mình sẽ ước một ngàn lần hơn..!