Nhất Chi Mai- ngũ phúc- hàng cực hiếm

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực
Tình trạng cây:
-Hoành gốc 30cm
-Cao 60cm

Các bác cho ý kiến nhé

cây này có bán ko Bác?
Bác báo giá cho em được không?,bác ko bán thì em tham khảo vậy cũng được.
Em cảm ơn Bác trước nha.

haicanh

Thành viên mới
Ồ mai trắng mà có cây như của huynh đây đúng là cực hiếm rùi, bông nhiều ghê, chúc mừng huynh

Thích Đủ Thứ

Thành viên tích cực
Cây này của bác đúng là hàng hiếm, nhưng thân nâu bóng, 1 bó mầm non ở gốc thế kia là hàng Hải Hậu. Loại này ở cửa hàng Đình Vy - Chợ Bưởi bán rất nhiều cây khủng. Giờ mà hoa nở thế kia liệu Tết còn không bác? Bác kiểm tra lại xem có ghép mầm mai trên gốc đào, mận không nhé :D Nếu không ghép là rất quý đấy :D

Thích Đủ Thứ

Thành viên tích cực
cây này nguyên thủy lâu lớn lắm hả bác TDT?.
Trừ phi có đột biến đa bội thể, 1 cây muốn có hoành 30cm như vậy phải mất trên 10-15 năm, đó là điều kiện chăm cực tốt. Ban đầu có thể cây lớn rất nhanh, nhưng từ cỡ ngón tay trỏ trở đi thì lại cực kỳ lâu (gần giống nguyệt quế :D). Cây của mình 7 năm mới bằng ngón tay trỏ. Nguyên nhân 1 phần vì giới hạn về giống cây, 1 phần vì khi cây trưởng thành, để hoa nở hàng năm sẽ lấy đi của cây rất nhiều sức lực :D

Mê BonSai

Thành viên tích cực
Hoành gốc 30cm quả là hàng khủng bác ạ, nhất là thân ngũ phúc nữa. Em nhìn mà ngơ hết cả ngẩn, em cũng thích loại này lắm nhưng cũng chưa sở hữu được cây đẹp như của bác. Cây này bác mua ở đâu thế?
Em thấy HN có giống mai trắng ko đâm chồi ở gốc lên còn hàng dưới nam định thì hay mọc chồi ( cây của em cứ mọc lên là em vặt trụi) ko biết có nên như thế mãi ko.

mitcothu

Thành viên tích cực
cây này có bán ko Bác?
Bác báo giá cho em được không?,bác ko bán thì em tham khảo vậy cũng được.
Em cảm ơn Bác trước nha.
mình mua 1,25 triệu đồng, gửi tại vườn có người trả 2,5 tr nhưng k bán vì để chơi tết

mitcothu

Thành viên tích cực
Cây này của bác đúng là hàng hiếm, nhưng thân nâu bóng, 1 bó mầm non ở gốc thế kia là hàng Hải Hậu. Loại này ở cửa hàng Đình Vy - Chợ Bưởi bán rất nhiều cây khủng. Giờ mà hoa nở thế kia liệu Tết còn không bác? Bác kiểm tra lại xem có ghép mầm mai trên gốc đào, mận không nhé :D Nếu không ghép là rất quý đấy :D
cây này nguyên thủy đấy, mà có 5 thân là hàng cực hiếm đó