nhờ ae định giá cây mai giúp

hieugsmdaklak

Thành viên
cây vô chậu đc 2 năm sẹo cũng liền rồi.
hoành gốc đc 84 85cm cây pt ok
theo ae cây này mua giá bn là đc

![IMG_1512556217632_1512556272387a12d26e359bf2a15.jpg](
)
![IMG_1512556219801_1512556284221eec846a691f8b520.jpg](
)
![IMG_1512556220832_15125562890283cd041fa9f80dbb9.jpg](
)

Last edited:

maivangvinhlong

Thành viên Mua Bán
Không thấy đế khó định giá được lắm bác. Cây mặt cắt khá lớn, nuôi 2 năm mà chi cành nhỏ vậy là chậm phát triển, nhìn lá và chất trồng có khả năng đất bị lèn chặt quá chậm thoát nước, nếu mua về nên xả đất ra trồng lại bằng chất trồng tơi xốp hơn

nnaakkkk

Thành viên
Trả lời: nhờ ae định giá cây mai giúp

. Cây mặt cắt khá lớn, nuôi 2 năm mà chi cành nhỏ vậy là chậm phát triển, nhìn lá và chất trồng có khả năng đất bị lèn chặt quá chậm thoát nước, nếu mua về nên xả đất ra trồng lại bằng chất trồng tơi xốp hơn
Đồng quan điểm với maivangvinhlong

vuhungvt

Thành viên
Tình hình mai thế nào rồi bác Nam? Đến thời điểm này có còn tưới phân nữa không? Tôi vẫn còn lấn cấn vấn đề này, ko tưới thì sợ nụ nhỏ nếu tưới thì sợ đọt non lại phóng ra sẽ kéo theo nụ ra luôn.

nnaakkkk

Thành viên
nếu làm thì đừng sợ nếu Sợ thì đừng làm, liệu trình bón phân bò mình đã viết đầy đủ. Còn đọt non ra khg liên quan đến nụ . Nhưng tốt nhất từ nay đến trước ngày lặt lá 20 ngày thì không nên bón phân gì vào góc nữa
cái thứ hai nữa là đây là chủ đề về định giá gốc mai lên mình nói nhiều ở trong vụ này của người khác là không hay bạn nhé

Last edited:

NNCHAUKHA

Thành viên mới
Cây này thân to nhưng không lực, đế không thấy, tàn không có, thế trực bình thường, hoa thì không rõ mấy cánh, cây nhìn cũng hơi si nên định giá cây này không cao chỉ vài ba triệu, vài lời góp ý tham khảo mong các bác có ném đá thì nhẹ tay keke...

cây mai đẹp

Last edited:

xauxi

Thành viên mới
Cây nhìn bình thường không có gì đặc sắc, quan trọng độ máu của bác như thế nào mà chiến thôi. Không quá 5 triệu

hieugsmdaklak

Thành viên
Cây này thân to nhưng không lực, đế không thấy, tàn không có, thế trực bình thường, hoa thì không rõ mấy cánh, cây nhìn cũng hơi si nên định giá cây này không cao chỉ vài ba triệu, vài lời góp ý tham khảo mong các bác có ném đá thì nhẹ tay keke...

cây này đc cái đế ok gốc cũng khá lớn.tán thì chưa chơi ok đc phải vài năm nữa mới víp.cây này mình múc rồi.giá cũng khá chứ ko cso giá bèo như ae nghĩ đâu..nếu mà ae thấy cây nào tương tự giá 3 4 củ thì pm bao nhiêu cây mình cũng lấy nha...