Nhờ bác Lâm Ngọc Vinh chỉ giúp em sửa cây này

buiakienacuong

Thành viên
ban moi chi la dua tre tap choi thoi
cay cua ban khong co mot thu nghe thuat nao ca
cai nha ban xay nhu the nay khong qua noi gio cap 3
Ai cũng phải tập bò rồi mới biết đi mà.Cái gì cũng cần có sự khởi đầu của nó.
Bạn Hungsongcau đừng thấy người ta nói vậy mả nản nha.
Chỉ cần chịu khó học hỏi và có nhiệt huyết yêu thích bonsai thì thế nào bạn cũng có thành công nhất định nào đó.
Cây của bạn còn non và lêu nghêu quá.CHịu khó xem ảnh ở các bài đã đăng,rồi thích phong cách nào có thể áp dụng cho cây của bạn thì bạn làm thử.Đừng sợ,cứ mạnh dạn mà bẻ,mà chặt chém.Có ý tưởng sau đó thực hành,làm nhiều thế nào cũng thành công...hi....chúc bạn sớm có cây ưng ý để chơi.:p

lnvinh

Super Moderator
Các cây của bạn không phải còn nhỏ mà là dạng cây chưa có thân, bạn có thể làm cây cao thành cây văn nhân và cây thấp thành cây đổ. Theo mình dạng này làm bonsai nhỏ thì đẹp.

natureini

Thành viên
Bạn phải cuốn dây cho thật chuẩn, cành nào không uốn được thì tiến hành cắt giật.
Vấn đề này không nhanh được.

vietanhmpt

Thành viên tích cực
Cây 1 không có ý kiến vì không thích. Cây 2 làm trực huyền và cây 3 làm cây văn nhân. Nếu làm chuẩn sẽ có cây đẹp.

vietanhmpt

Thành viên tích cực
xin hỏi đại ca chỉ giúp em thế nào là chuẩn ạ ?
Nói chuẩn thì chỉ tương đối. Tùy theo cách nhìn của mỗi người. Bạn cứ mạnh dạn làm và tham khảo ở các cây khác ơ thiên nhiên. Để đúc kết kinh nghiệm. Ly thuyết luôn xa rời thực tế. Cứ dám nghĩ dám làm. Kiên định rồi sẽ thành công.

sieuquayhg

Thành viên
Nói chung là cây của bác non quá, làm đẹp được thì khó. Bác chịu khó đem ra vườn một vài năm nữa rùi tính tiếp