nguyệt Quế phá thế. chuyễn thế, AE xem

nguyenlieubienhoa

Thành viên mới
theo mình thì cây này chơi phong cao hay đó bạn

mình đánh vòng tròn đen là hành như bạn cắt mất chi đó đúng không, nếu vậy thì tiếc quá.......
còn vòng tròn vàng thì hình như chi đó ngay co âm phải không bạn, nếu đúng vậy thì bạn nên cắt luôn nó đi, cắt luôn chi 1.
lấy cành mình đánh vòng tròn đỏ đánh 1 cành lả xuống, làm ngọn lại là rất đẹp. nếu lấy lại được chi 1 ngay vòng tròn đen thì hay lắm...... cây của bạn đẹp quá, chúc bạn thành công và vui vẻ.
vài lời góp ý thôi. có gì không phải xin bạn bỏ qua cho mình nhen..... hiiiiiiiiii :-j vì mình cũng mới tập chơi thôi.
thân chào bạn, rất mong được làm quen với bạn

haokiet

Thành viên
Re: Trả lời: nguyệt Quế phá thế. chuyễn thế, AE xem

Cây của bạn thân và bệ rất đẹp theo tôi bạn nên sửa như sau.Bỏ tay một đi,bẻ ngọn xuống làm tay và lấy tay 3 làm ngọn.[/QUOT
giải pháp này cây sẻ im hơn, ngay chổ tay một có vết cắt lúc cây nguyên liệu đang bị muc bạn à,
còn cái ngọn đơ đơ có thể mình cảo mạnh tay nếu dịu lại để vậy chợi còn cảo bị nức thì cho đi luôn và làm như bạn Cường luôn,
thân bạn!

nhoclamvua

Thành viên
bỏ ngọn làm lũa, không biết có đẹp hơn không ,vài lời không phải bỏ qua nhe
cháu cũng thấy như vậy, làm lũa sẽ tạo cảm giác cây bị gió lớn bẻ chết cành...
với lại để ngọn như vậy khi ra chồi trở lại cây có vẻ hơi cao
cháu thiếu kinh nghiệm mong học hỏi nhiều :)

haokiet

Thành viên

theo mình thì cây này chơi phong cao hay đó bạn

mình đánh vòng tròn đen là hành như bạn cắt mất chi đó đúng không, nếu vậy thì tiếc quá.......
còn vòng tròn vàng thì hình như chi đó ngay co âm phải không bạn, nếu đúng vậy thì bạn nên cắt luôn nó đi, cắt luôn chi 1.
lấy cành mình đánh vòng tròn đỏ đánh 1 cành lả xuống, làm ngọn lại là rất đẹp. nếu lấy lại được chi 1 ngay vòng tròn đen thì hay lắm...... cây của bạn đẹp quá, chúc bạn thành công và vui vẻ.
vài lời góp ý thôi. có gì không phải xin bạn bỏ qua cho mình nhen..... hiiiiiiiiii :-j vì mình cũng mới tập chơi thôi.
thân chào bạn, rất mong được làm quen với bạn
Hi bạn ! nếu ngay chổ đó mà còn một chi thì cây này quá tuyệt chơi trực luôn, sâu đục thân ăn từ lâu rồi, nuôi lại một cành nhỏ chổ đó rồi nó cũng đi luôn( lời của chủ củ) tôi nghỉ nếu cành đó mà chưa chềt thì cây này chắc chủ nhân chưa bán đâu. chúc bạn có nhiều cây đẹp

nguyenlieubienhoa

Thành viên mới
Trả lời: Re: Trả lời: nguyệt Quế phá thế. chuyễn thế, AE xem

Cây của bạn thân và bệ rất đẹp theo tôi bạn nên sửa như sau.Bỏ tay một đi,bẻ ngọn xuống làm tay và lấy tay 3 làm ngọn.[/QUOT
giải pháp này cây sẻ im hơn, ngay chổ tay một có vết cắt lúc cây nguyên liệu đang bị muc bạn à,
còn cái ngọn đơ đơ có thể mình cảo mạnh tay nếu dịu lại để vậy chợi còn cảo bị nức thì cho đi luôn và làm như bạn Cường luôn,
thân bạn!
Chắc ngọn không cảo nổi đâu, theo mình thì nên cắt ngọn ngắn lại và lấy ngọn lại, tương lai cây này sẽ rất đẹp
thân bạn!

vincentvo1975

Thành viên tích cực

vài ý kiến cá nhân. nếu là cây cuả Vinh thì Vinh sẽ làm như thế này cắt bỏ ngọn nuôi lại ngọn mới thấp hơn

đưa cây ngã về bên trái thêm tí nưã. sữa lại các chi xương sao cho có độ lắt lượng nhẹ nhàn hơn .

nhìn tổng thẻ sẽ thấy cây thấp lại và độ gió thổi củng tự nhiên hơn.

Vinh ít khi thấy cây naò bị gió luà mà cành bị chuối xuốn nhiều vậy và các chi xương ngoằng ngoài nhìn sẽ bị gối và không được tự nhiên nhất là những thế cây bạc phong.
vaì ý kiến riên nếu có gì không đúng xin bỏ qua nhen

satruky

Thành viên tích cực
Chính xác là gió lùa. Nhưng nguyệt quế mà chơi kiểu khoe xương thế này không đã và khi cây ra lá thì khó nhìn ra dáng lắm.

lnvinh

Super Moderator
Về tổng thể thì đẹp rồi đó anh, còn về chi tiết cành thì lại lượn quá nhìn không giống bão lắm, anh chỉ cần hơi lượn chút là được. Cây này nếu mà vô tiểu cảnh nữa là rất đẹp đó anh.

Làm như anh, để nguyên ngọn cũng được, nhưng đúng là làm như vincentvo1975 thì lại thấy hay hơn.

phongvubh

Thành viên
Hạ ngọn.. uốn chỉnh "nhẹ nhàng" như anh Vincentvo đừng rối gấp khúc lại là OK rồi anh.
"Chính cái ngọn của cây đã bị gió thổi xuống rồi nha".
Khi nào chỗ gần ngọn cũ ra chi thì uốn về bên như là 1 chi cũng bị gió thổi sẽ có ngọn phụ trông rất tình và đẹp.
Không thể nghiêng như anh Vincentvo1975 vì như vậy sẽ bị hổng chân.
Chúc anh có sự lựa chọn sáng suốt.
Chúc cả nhà vui khỏe.

vphuc79

Thành viên tích cực
cây này thân đế rất ấn tương ! chỉ tội cho chi ko vô bài được chắc chủ nhân cũng đau đầu vì e này lắm phải ko a ?
theo mình nếu chỉnh lại thì e nó sẽ rất đẹp nhưng nói trên lý thuyết thôi còn thời gian mới là quan trọng + thêm phần nuôi chi cành nhiều khi ra ko đúng ý mình mình nữa lại khổ nữa ! thôi thì phương án của cứu vướt e nó như vậy theo e là hợp lý rồi a , nhưng a cần chỉnh lại cái ngọn tí nữa là đẹp ! cây này bên ngoài nhì chắc đẹp hơn trong hình nhiều há a ? vài lời chia sẽ mong chủ nhân có nhiều cây đẹp !

haokiet

Thành viên

vài ý kiến cá nhân. nếu là cây cuả Vinh thì Vinh sẽ làm như thế này cắt bỏ ngọn nuôi lại ngọn mới thấp hơn

đưa cây ngã về bên trái thêm tí nưã. sữa lại các chi xương sao cho có độ lắt lượng nhẹ nhàn hơn .

nhìn tổng thẻ sẽ thấy cây thấp lại và độ gió thổi củng tự nhiên hơn.

Vinh ít khi thấy cây naò bị gió luà mà cành bị chuối xuốn nhiều vậy và các chi xương ngoằng ngoài nhìn sẽ bị gối và không được tự nhiên nhất là những thế cây bạc phong.
vaì ý kiến riên nếu có gì không đúng xin bỏ qua nhen
cám ơn bạn Vinh đã nhiệt tình giúp. ý bạn rất hợp với cây, Mình sẻ lưu lại và thực hiện cho cây hoàn hảo hơn. rất vui được A chia sẻ, chúc sức khỏe anh.

haokiet

Thành viên

Về tổng thể thì đẹp rồi đó anh, còn về chi tiết cành thì lại lượn quá nhìn không giống bão lắm, anh chỉ cần hơi lượn chút là được. Cây này nếu mà vô tiểu cảnh nữa là rất đẹp đó anh.

Làm như anh, để nguyên ngọn cũng được, nhưng đúng là làm như vincentvo1975 thì lại thấy hay hơn.
Hi Vinh. Mình có dự định nhờ LNVINH tư vấn cho cái tiểu cảnh để chơi. trình độ sơ cấp vẩn chưa hoàn thiện Anh à, Mình mới up lên nhờ Anh Em cho ý kiếm. theo mình muốn có cây đẹp tự mình làm chưa hoàn thiện.nhờ up lên ANH Em góp ý rất hay. khi làm tiểu cảnh chắc phải nhờ Anh chỉnh sơ lại nha. lúc này bận quá sẻ xuống vườn Anh chơi và đem sơn xử lí gổ lũa cho Anh luôn, mỡi ngày vui vẻ

haokiet

Thành viên

cây này thân đế rất ấn tương ! chỉ tội cho chi ko vô bài được chắc chủ nhân cũng đau đầu vì e này lắm phải ko a ?
theo mình nếu chỉnh lại thì e nó sẽ rất đẹp nhưng nói trên lý thuyết thôi còn thời gian mới là quan trọng + thêm phần nuôi chi cành nhiều khi ra ko đúng ý mình mình nữa lại khổ nữa ! thôi thì phương án của cứu vướt e nó như vậy theo e là hợp lý rồi a , nhưng a cần chỉnh lại cái ngọn tí nữa là đẹp ! cây này bên ngoài nhì chắc đẹp hơn trong hình nhiều há a ? vài lời chia sẽ mong chủ nhân có nhiều cây đẹp !
đúng chính xác là vậy. mới chuyễn thế cây này đó
- qua nhiều ANH EM trên cũng như Bạn, cái ngọn này mìnhpha3i tính luôn thôi
- cây này ngoài nhìn thân nó vặn và độ già nhìn hay lắm. tiết là cành mộc không đúng chổ để bổ cho thế đứng.
, mừng được Anh chia sẻ. chúc Anh vui và thành công.

nghiahlt

Thành viên Mua Bán
Ảnh cũ không xem được ảnh mới chưa có. Cho xin vài ảnh dung nhan hiện tại đi anh.