Nguyệt quế của tôi.

phongvubh

Thành viên
Sau hơn 1 năm theo đuổi. Cây đã thuộc quyền sở hữu. Đem lên giới thiệu cùng bà con cô bác.
Cây có hoành thân 75cm, đế thì đặc quánh 1 bánh rộng đường kính gần 70cm, không dám moi lên vì sợ lộ "bí mật quân sự", đã từng moi và lấp khéo léo che mắt quân thù. Cái hay là 1 cốt lên 15cm chia thành 2 thân chủ lắc lượn theo nhau có 3 thân phụ có thể cắt bỏ cho thoáng cây hoặc để nuôi luôn cho cây thành vĩ đại. Khoe thôi.
Từ xa: Trước đây cây rất cao, nhưng đã đồng ý hạ thấp xuống cách đây hơn 1 năm để cây xum xuê và lùn nhỏ lại.

Mờ ảo phần gốc và thân

Kèm vật đối chứng là cái điện thoại cùi rớt từ cao 5m vẫn sài tốt hoặc dây ống nước là phi 50.

Phía bên rễ lộ, vét xuống dưới phần rễ này đặc cục.

Chúc cả nhà vui khỏe.

haokiet

Thành viên
cây đẹp quá. cho giá giao lưu có được không anh? nhưng bứng bao sống nha anh ơi. gì thấy cây trồng dưới đất mà.. mừng cho anh cố cây tuyệt đẹp

phongvubh

Thành viên
Trả lời: Re: Nguyệt quế của tôi.

cây đẹp quá. cho giá giao lưu có được không anh? nhưng bứng bao sống nha anh ơi. gì thấy cây trồng dưới đất mà.. mừng cho anh cố cây tuyệt đẹp
Cám ơn bác quá khen. Trong khoảng 100 cây Nguyệt Quế cổ thụ đã từng sở hữu và giao lưu, em chỉ để 1 em duy nhất về đoàn tụ ông bà do quá tự tin thôi anh ơi, em nó vẫn nằm ngay cổng ra vào nhà em như bài học đắt giá. Thường 90% hàng khủng như thế này được giao lưu trước khi về vườn của em, vì nó rất "nặng". Sẽ báo giá giao lưu cho anh nhé.

anhmytg1974

Thành viên tích cực
Mua cây mà theo đuổi đến hơn 1 năm wa cực khổ thật P Vũ ơi !,cây nầy nếu bán nếu tín lương hơn 1 năm ,mỗi tháng 5tr. vậy 18 tháng tiền công là 90 tr chưa tính tiền cây và tiền vận chuyễn nha bà kon .:))vậy mà P VŨ bán được hơn 100 cây vậy cụ P Vũ nay khoảng 150 tuổi có thễ đưa vào sách red nha bà kon!!!:)):) chuồng thôi ......

DOQUOCPHONG

Thành viên
Mua cây mà theo đuổi đến hơn 1 năm wa cực khổ thật P Vũ ơi !,cây nầy nếu bán nếu tín lương hơn 1 năm ,mỗi tháng 5tr. vậy 18 tháng tiền công là 90 tr chưa tính tiền cây và tiền vận chuyễn nha bà kon .:))vậy mà P VŨ bán được hơn 100 cây vậy cụ P Vũ nay khoảng 150 tuổi có thễ đưa vào sách red nha bà kon!!!:)):) chuồng thôi ......
Cây của tôi tới lúc có người đồng ý mua ? Với cách tính của Chú gì đó cây này bán nhiêu Trời ?

thaitu005

Thành viên tích cực
Cây của tôi tới lúc có người đồng ý mua ? Với cách tính của Chú gì đó cây này bán nhiêu Trời ?
Tầm vài TỶ thôi A. hihihiihi
Cây nguyệt của Vũ đẹp lắm. To và hai thân thì càng hiếm hơn nữa.