ngockien tỷ thí nội công tâm pháp cùng TUANKHANH

Chiêu thức nội công tâm pháp nào thâm sâu?

• Quýt trực nhị thức của ngockien

Votes: 16 37.2%
  • Quýt đổ tam thức của TUANKHANH

Votes: 27 62.8%

• Total voters
    43
  • Poll closed .

lydainghia

Thành viên tích cực
Đấu trường ta đã có vài trận tỷ thí "quyền cước" (cây thành phầm) đẹp mắt giữa các nghệ nhân trungduart, hoanglong70, Sói Hoang, batuluong...

Nay để thể hiện đẳng cấp, anh ngọckien và TuanKhanh mở đài thi đấu "nội công tâm pháp" (phôi). Trận tỷ thí này không phô diễn quyền cước (cành, chi, xương), nhưng nó bộc lộ nội công tâm pháp tiềm ẩn từ những chiêu thức các cao nhân tung ra.

Xin mời các anh em tham gia bình chọn, cỗ vũ để các cao nhân...... có hứng :))

Trước tiên, cao thủ ngockien tung ngay chiêu "Quýt trực nhị thức" (2 ảnh :)) )

Cao thủ TUANKHANH không hề nao núng, tiếp ngay chiêu "Quýt đổ tam thức" (3 ảnh :)) )

Xin mời các anh em bình chọn đến 16:00, thứ 6 - 13/5/2011.

Kết quả sẽ được công bố tại Quán Tsunami 2B Đinh Tiên Hoàng, Quận 1 vào lúc 16:30 ngày 13-5-2011 (cuối tuần nhen) :))

Người Rừng

Thành viên tích cực
Không có nút Bình chọn à Đại Nghĩa?
Theo mình Phôi của Tuấn Khanh đẹp hơn và tương lai sẽ có giá trị cao hơn vì cây mang tính nghệ thuật hơn, còn cây của Ngọc Kiên có dáng vẻ cây tự nhiên nhưng đối với Kim quýt thì lá nhiều và dày nên chơi cây dáng tự nhiên sẽ không đẹp và phôi của Ngọc Kiên còn phải tỉa bớt cành cho gọn ví như cành ngọn dài mà hướng về cái chậu đỏ ( Theo hình 2 ) nên cắt cho thoáng cây.
Nếu cho mình chọn mình sẽ chọn phôi của Tuấn Khanh

CrackBerry

Thành viên tích cực
Trận này có vẻ ko cân sức, 1 cây thì đã sống khỏe, và cây kia thì còn chưa biết sống chết ra sao!:))
NR: Nút bình chọn ngay ở phía trên cùng kìa bác ui :D

Người Rừng

Thành viên tích cực
Trận này có vẻ ko cân sức, 1 cây thì đã sống khỏe, và cây kia thì còn chưa biết sống chết ra sao!:))
NR: Nút bình chọn ngay ở phía trên cùng kìa bác ui :D
Cảm ơn bạn nha! mình mới cân bằng tỉ số 2 đều he he...

Sói Hoang

Quản lý mới
he...anh Kiên kiếm đâu cây KQ khủng vây?
Anh TK ơi! khoái cây của anh quá! khi nào chán báo trước em 1 tiếng để em ky cóp nha anh!

TUANKHANH

Moderator
he...anh Kiên kiếm đâu cây KQ khủng vây?
Anh TK ơi! khoái cây của anh quá! khi nào chán báo trước em 1 tiếng để em ky cóp nha anh!
Khoái thì vô bầu cho anh 1 vé nha >:D<, cảm ơn em trước nha =))=))=))

quocnguyen_hcm

Thành viên tích cực
Hôm trước em có xin đấu tay ba. Nay mạo mụi tự đưa hình luôn. Mấy anh cao thủ có cây vô bài em cùi bắp có cây cùi bắp. Do cây cao tới 1m3 nên đt cùi mía chụp không hết nên lấy 2 hình
Gốc hoành 30cm

cây mới bứng về cây cưa cũ quá không cắt đc. Hihii.

centimet

Quản lý mới
2 tác phẩm đều có tiềm nang trở thành một tác phẩm nghệ thuật đỉnh cao....thật khó có sự lựa chọn giửa 2 phong cách :thiên nhiên và bài thế.

tác phẩm của Ngọc Kiên tổng quản Miền Bắc có ưu thế về gốc , thân và tàng mạnh khoẻ , tuy nhiên em thấy nhịp có vẽ cao so với sự thuôn vót của một cây trong kinh sách....sự tác động của con người vào tác phẩm chưa đủ thuyết phục...(với cá nhân Cent em)

...em nghĩ sẻ chỉnh sửa nhiều mới thành cây đẹp ở thiên nhiên phái....tương lai thành phẩm có thể sẻ ngắn hơn so với cây của dối thủ.

tác phẩm của Tuấn khanh tổng quản mỹ nữ miền nam , là một cây đẹp trong thế đang chọn , cái duyên rất nhiều ở co lên ngọn chủ và co xuống thân đổ...chân căng tương đối mạnh khoẻ ...quá trình thành phẩm chắc sẻ không lâu , em nghĩ đến khi đứa con trai lấy vợ là vừa.

Một cuộc đấu cân sức!

Em vò ti cụ Tuấn Khanh đệ nhứt tổng quan tam cung lục diện miền nam một dzé!

Cung kính
Centimet

Blackrose86

Thành viên tích cực
xét về phôi:
phôi anh TK được cộng điểm về đế,độ lắc lượn tuyệt vời cho cây dáng đổ,đã có chi 1,2,3 và ngọn đầy đủ(có thể gọi là phôi cấp 3trong khi phôi anh ngockiên chỉ mới là phôi cấp 1)
xét về hình thức:
anh ngockiên bị trừ điểm vì chụp hình ko có phông-thiếu tôn trọng bgk ,TK được cộng điểm vì hình rõ ràng,chụp đủ các mặt....khà khà:p
xét về độ già,mức độ gân khến:
cây ngockiên được cộng điểm.
Xét về giá trị trong tương lai:
cây thác đổ thường được đánh giá cao hơn(cộng điểm cho Tuấn Khanh)
Túm lại,xét một cách toàn diện,dù bạn hàng của ngockiên nhưng vẫn buộc phải vote cho Tuấn Khanh 1phiếu,hehe:D

Blackrose86

Thành viên tích cực
ps Tuấn Khanh:nếu lấy được ngọn sát ngay sau cái thẹo thì tốt wá;)ngọn hiện tại chưa hoàn hảo.

centimet

Quản lý mới
để an toàn tính mạng mình xin bỏ phiếu trắng vì cây nào cũng thâm hậu
khà khà...tiên sinh bỏ phiếu trắng thì an toàn khi gặp 2 vị kia thôi ạ ....nhưng thật nguy hiểm nếu gặp các đồng môn trên đây.

Cent em nghĩ tiên sinh nên bỏ cái phiếu xanh polime có hình bác thì mới an toàn ạ

cung kính
Centimet

Blackrose86

Thành viên tích cực
khà khà...tiên sinh bỏ phiếu trắng thì an toàn khi gặp 2 vị kia thôi ạ ....nhưng thật nguy hiểm nếu gặp các đồng môn trên đây.

Cent em nghĩ tiên sinh nên bỏ cái phiếu xanh polime có hình bác thì mới an toàn ạ

cung kính
Centimet
9xác, khà khà khà:)):)):))

soncm

Thành viên tích cực
Đấu trường ta đã có vài trận tỷ thí "quyền cước" (cây thành phầm) đẹp mắt giữa các nghệ nhân trungduart, hoanglong70, Sói Hoang, batuluong...

Nay để thể hiện đẳng cấp, anh ngọckien và TuanKhanh mở đài thi đấu "nội công tâm pháp" (phôi). Trận tỷ thí này không phô diễn quyền cước (cành, chi, xương), nhưng nó bộc lộ nội công tâm pháp tiềm ẩn từ những chiêu thức các cao nhân tung ra.

Xin mời các anh em tham gia bình chọn, cỗ vũ để các cao nhân...... có hứng :))

Trước tiên, cao thủ ngockien tung ngay chiêu "Quýt trực nhị thức" (2 ảnh :)) )

Cao thủ TUANKHANH không hề nao núng, tiếp ngay chiêu "Quýt đổ tam thức" (3 ảnh :)) )

Xin mời các anh em bình chọn đến 16:00, thứ 6 - 13/5/2011.

Kết quả sẽ được công bố tại Quán Tsunami 2B Đinh Tiên Hoàng, Quận 1 vào lúc 16:30 ngày 13-5-2011 (cuối tuần nhen) :))
Hehe... Một phong cách già cổ thiên nhiên và một vô bài khá chuẩn mực. Thật là khó chọn... nhưng dù sao cũng là 2 cây phôi,
Cây của TK tạo tác cơ bản đã hoàn thiện, cây của NK đình hình còn khá rối.
Để công bằng thì mình rất thích phôi của NK hơn nhưng không thể không chấm cho T Khanh 1 vé, Biết rằng tỉ số hiện nay đang chênh lệch khá là rõ. Hy vọng sau này khi hoàn thiện cây của Ngọc Kiên sẽ chiếm ưu thế hơn.
Chúc cuộc so tài diễn ra thật náo nhiệt và thành cong tốt đẹp @};-@};-@};-

Người Rừng

Thành viên tích cực
Hôm trước em có xin đấu tay ba. Nay mạo mụi tự đưa hình luôn. Mấy anh cao thủ có cây vô bài em cùi bắp có cây cùi bắp. Do cây cao tới 1m3 nên đt cùi mía chụp không hết nên lấy 2 hình
Gốc hoành 30cm

cây mới bứng về cây cưa cũ quá không cắt đc. Hihii.
Chưa có phần mềm chấm điểm 3 cây em ơi, thôi cây phôi của em để đấu với phôi của anh sau trận này đi, không nhất thiết phải cùng chủng loại cây vì anh em mình 2 miền Nam, Bắc khó có cùng chủng loại cây để tương xứng. Nếu em nhất trí thì nhờ anh Lý Đại Nghĩa làm trọng tài nha!

quocnguyen_hcm

Thành viên tích cực
Chưa có phần mềm chấm điểm 3 cây em ơi, thôi cây phôi của em để đấu với phôi của anh sau trận này đi, không nhất thiết phải cùng chủng loại cây vì anh em mình 2 miền Nam, Bắc khó có cùng chủng loại cây để tương xứng. Nếu em nhất trí thì nhờ anh Lý Đại Nghĩa làm trọng tài nha!
ok anh. hi vọng được vote vai cai thôi cũng hài lòng

Mê BonSai

Thành viên tích cực
Ko hiểu sao mình chỉ xem đc có một phôi của bác " hội chưởng" tạm thời em chưa vote để đọc thông tin anh em bình chọn vậy :D
Mạng mẽo dạo này khìn khìn sao á