Nghệ nhân Michael Siow biểu diễn làm cây Sanh tại triển lãm 02/09/2011

LKV_NL

Thành viên
Trả lời: Nghệ nhân Michael Siow biểu diễn làm cây Sanh tại triển lãm 02/09/2011

theo em chắc họ quen uốn dòng cây khác đẹp vì họ đa phần là làm sơ qua chứ không kĩ như cây nghệ nhân mình làm đồng ý cây đó làm thác đổ là hợp lí (phôi đẹp và già tuy nhiên uốn nhìn không duyên lắm)nếu vào tay bác vinh,bác tuấn (baby=))) hoặc có thể không phải nghệ nhân họ cũng CÓ THÊ làm cây đẹp hơn
tuy nhiên đây chỉ là lời nhận xét (đẹp hay không phụ thuộc nhiều yếu tố)-thời gian làm cây già dụt dit và chi dăm nhỏ và dày thì tất nhiên cây rất đẹp ,còn đối em làm sao làm cây phôi xấu mà xử lí sáng tạo như bác 3by,invinh,trần thắng thì đó mới là cái đích của nhiều người chơi và yêu cây
THEO EM CÁI ĐÍCH LÀ SỰ SÁNG TẠO
vd như 2 tác phẩm này:

<:p<:p<:p<:p<:pem không phải bốc phét vào tay em đối với cây như vậy em cũng làm đổ nhưng chi tàn em sẽ làm mềm mại và kĩ hơn
bạn biết 2 cây trên hình làm trong thời gian bao lâu và cây ở triển lãm làm trong bao lâu??? noi thì dễ làm thì mới biết nó khó như thế nào!!!

lecongkha441

Thành viên tích cực

bạn biết 2 cây trên hình làm trong thời gian bao lâu và cây ở triển lãm làm trong bao lâu??? noi thì dễ làm thì mới biết nó khó như thế nào!!!
bạn đọc kĩ phần trên nha em nói rât rõ ràng (cái đẹp phải có thời gian ) tuy nhiên ban đầu bộ khung xương tàm tạm thì cây về sau thời gian sẽ đẹp mong bác hiểu ý[-X[-X[-X
sau thời gian nhiều năm có thể giống như tác phẩm này

Hoangcm

Thành viên Mua Bán

theo mình thì ông ấy làm cây sanh bay thành cây đổ là ý ông ta sữa lại tác phẩm củ thành mới lúc tức thời tại thời điểm đó . nhưng theo mình thì ông ta làm bộ xưong chi còn thô và chưa phù họp lắm cho phong cách của cây sanh mà ơng ta đang làm . em có vài lời mạo muội có thiếu xót mong anh em bỏ qua cho nhe .

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự

Tôi có nghe một nghệ nhân người Nhật củng làm demo tạo dáng cây ở một cuộc triển lãm quốc tế nói đại ý rằng các bạn đừng trông mong có được 1 cây bonsai đẹp ngay tức khắc sau khi làm mà người thông dịch lại bằng tiếng Anh là "Do not expect me to create an instant perfect bonsai"
Vậy thì chúng ta củng không nên đòi hỏi cây mới được tạo dáng xong có đầy đủ yếu tố của 1 cây bonsai chuẩn

bacalaha

Thành viên

cây mới được tạo dáng xong có đầy đủ yếu tố của 1 cây bonsai chuẩn. Cũng có thể làm được nếu chúng ta sử dụng Phostosop.:D(con đùa chút nhen chú Xuân).

ahon

Thành viên Mua Bán

theo ahon cây này cho nằm chậu ban đầu chơi tàn bay, xếp rễ cho chêm đá là sau này có hàng đi triễn lãm tiếp. dù gì cũng là ý kiến cá nhân. mong mọi người chỉ giáo thêm. thank you.

doanvunguyen

Thành viên tích cực

ặc, nghệ nhân mà cũng bị ném đá ghê quá, hihi

Quí Tài

Quản Lý Viên

Xin up thêm 2 hình này nhìn rõ hơn chút chút

luan84

Thành viên

Xin up thêm 2 hình này nhìn rõ hơn chút chút

theo em chắc ông ấy khiêm tốn không thể hiện hết tài năng thôi:D nếu như cây này ổng uốn chi kỹ và mình có nhiều chậu cho ổng lựa chọn để thay sẽ đẹp lắm à nha:):):):)

không biết ổng có làm nhiều sanh không,phần ngọn đổ xuống nhìn hơi rối.Mà chúng ta lại ném rìu qua mắt thợ rùi,hi hi.:D

SONAKHAP

Thành viên

tôi thấy cây này làm rất ấn tượng,có thể các bạn wen với kiểu cây làm theo phong cách vn nên nhìn vào cây này thấy ko bắt mắt đó thôi.ngay như việt nam phong cách chơi cây của người bắc và nam đã khác nhau !

Le Manh Cuong

Moderator

Quan trọng nhất vẫn là làm sao chọn và dựng được dáng chuẩn nhất.

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự

Quan trọng nhất vẫn là làm sao chọn và dựng được dáng chuẩn nhất.
Nghĩa là sao xin anh nói rõ, cây này theo anh thì đã có được dáng chuân chưa?

leminhtoanku

Thành viên tích cực

em không hiểu gì hết . nhưng cây này làm chi theo lối tự nhiên nên nhìn không sướng mắt thôi mà . mỗi nơi có một trường phái riêng . nhưng vẫn thích chơi cây theo phong cách mới ở việt nam hơn

dongsang

Thành viên

bài hay quá anh ơi.......thank

hung78

Quản lý

[/QUOTE]
nếu như lấy hình này chồng đứng lên tý nữa làm cây bay ae thấy thế nao

dangvantuan

Thành viên

Theo em thì cây này chọn dáng thác đổ là chuẩn nhất, nhưng cách dựng cây ở phần gốc và chậu thấy cứ chướng chướng mắt thế nào ấy phải không các bác?

vucongpro

Thành viên

ok quá các bác nhỉ