Nghệ nhân Michael Siow biểu diễn làm cây Sanh tại triển lãm 02/09/2011

bonhuen0.1

Thành viên tích cực
Trả lời: Nghệ nhân Michael Siow biểu diễn làm cây Sanh tại triển lãm 02/09/2011

xong rùi đó hả bác. không được đẹp cho lắm hihi
==================================
cảm ơn bác vinh đã chia sẻ

GIA KHỔNG HUỲNH

Thành viên tích cực

xong rồi đó hả trơi, chỉ biểu diển thôi , uốn ko đẹp mắt bằng sư phụ vinh đâu , chắt luôn đó , em thích xem sư phụ vinh uốn và bẻ , nhìn phê lắm hihihi:D

để chậu cũ đẹp hơn đó anh:D

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự

Cám ơn anh Vinh, đang chờ hình ảnh của các nghệ nhân khác biểu diển

congdulich

Thành viên

Kết luận là ông này ko biết làm cây Sanh, uốn ko đep bằng a Vinh

lydainghia

Thành viên tích cực

Đang say sưa săn ảnh thì phát hiện ngay 1 tay súng khác lại đang săn chính mình, định bắn trả nhưng không kịp nữa, hắn đã bắn trúng mình trước, nhìn kĩ lại thì ra là 1 người quen cũ nhưng luôn gặp thường xuyên nên lúc nào cũng mới hoài – thienvuongbang, bắn nhanh quá, chỉ kịp bắn trả khi hắn đã hạ súng
Anh Vinh yên tâm! Hoanglong70 giúp anh trả thù thienvuongbang kẻ đã bắn anh rồi! :))

lnvinh

Super Moderator

xong rồi đó hả trơi, chỉ biểu diển thôi , uốn ko đẹp mắt bằng sư phụ vinh đâu , chắt luôn đó , em thích xem sư phụ vinh uốn và bẻ , nhìn phê lắm hihihi:D

để chậu cũ đẹp hơn đó anh:D
Người nước ngoài họ chỉ biểu diễn cách uốn 1 cây với phương án tối ưu nhất có thể thôi, còn đẹp hay không còn phụ thuộc thêm nhiều yếu tố nữa kìa.

lnvinh

Super Moderator

Anh Vinh yên tâm! Hoanglong70 giúp anh trả thù thienvuongbang kẻ đã bắn anh rồi! :))

KKK thế là thù này ta đã trả, chỉ còn mỗi ơn này biết khi nào trả cho hết đây: Vô cùng biết ơn - Suốt đời khắc ghi.

hungbonsai

Thành viên tích cực

oh ,cây dòng gỗ cứng thì ok chứ sanh mà vậy ,nếu gặp miền trung nắng tháng tám chắc cháy thân thành lõi luôn,đây là cách chọn phương án tối uu để làm nó đẹp hơn ,nhưng có thể nói thêm là chỉ chọn phuơng án ,chứ nếu sanh thân còn non mà làm như vạy là tiêu thân ngay đó nha

lnvinh

Super Moderator

Cám ơn anh Vinh, đang chờ hình ảnh của các nghệ nhân khác biểu diển
Hic, em phải công nhận viết bài dạng tường thuật lâu thiệt lâu luôn đó anh: chọn ảnh, sắp xếp trình tự, viết lời bình, hướng người xem thoải mái theo chủ đề ... . Xong 1 bài mất gần 1 buổi, bởi vậy cả ngày nay em tường thuật được mỗi 2 ông. Mai em làm tiếp.

Hoanglong70

Thành viên tích cực

Đồng ý với Thăng điểm này, tuy dáng đổ là tối ưu nhưng có lẽ Ông ta không hiểu nhiều về cây sanh.

KKK thế là thù này ta đã trả, chỉ còn mỗi ơn này biết khi nào trả cho hết đây: Vô cùng biết ơn - Suốt đời khắc ghi.
:(( ... :(( ... :(( ... :(( ...

Hoanglong70 có biết ân oán gì giữa Anh Vinh với ThienVuongBang đâu? :-O ... Đừng tin lời Lydainghia nói nghe Anh! Chưa trả được đâu, Anh Vinh ơi! Chưa hề được trả nghe. Nhưng khi nào đi trả thù nhớ hú Anh/Em một tiếng là được rồi ;) ... (Chắc Hoanglong70 phải qua nhà Hắn đòi lại cây Hoanglong Bảo Kiếm sớm. Để lâu, giang hồ chắc sẽ loạn lên hết trơn ... X_X )

--------------------------------

Cám ơn Anh Vinh đã chia sẻ hình ảnh.

hung78

Quản lý

tay cành mới làm nhìn ko được rỏ lắm a .theo e thấy cây phôi quá đep.nếu làm tàn rộng chồng hơi nghiêng.thế siêu.có khi hợp với cây hơn.thế cây làm nhìn ko có rì sáng tạo.10 điểm cho chủ nhân cây phôi.cán ơn a vinh chia sẽ

lnvinh

Super Moderator

Đồng ý với Thăng điểm này, tuy dáng đổ là tối ưu nhưng có lẽ Ông ta không hiểu nhiều về cây sanh.

:(( ... :(( ... :(( ... :(( ...

Hoanglong70 có biết ân oán gì giữa Anh Vinh với ThienVuongBang đâu? :-O ... Đừng tin lời Lydainghia nói nghe Anh! Chưa trả được đâu, Anh Vinh ơi! Chưa hề được trả nghe. Nhưng khi nào đi trả thù nhớ hú Anh/Em một tiếng là được rồi ;) ... (Chắc Hoanglong70 phải qua nhà Hắn đòi lại cây Hoanglong Bảo Kiếm sớm. Để lâu, giang hồ chắc sẽ loạn lên hết trơn ... X_X )

--------------------------------

Cám ơn Anh Vinh đã chia sẻ hình ảnh.
Phải tìm ngay thôi HL, không thì Tề Gia, Bình Quốc, Trị Thiên Hạ không có cái để thực hiện đâu.

lecongkha441

Thành viên tích cực

theo em chắc họ quen uốn dòng cây khác đẹp vì họ đa phần là làm sơ qua chứ không kĩ như cây nghệ nhân mình làm đồng ý cây đó làm thác đổ là hợp lí (phôi đẹp và già tuy nhiên uốn nhìn không duyên lắm)nếu vào tay bác vinh,bác tuấn (baby=))) hoặc có thể không phải nghệ nhân họ cũng CÓ THÊ làm cây đẹp hơn
tuy nhiên đây chỉ là lời nhận xét (đẹp hay không phụ thuộc nhiều yếu tố)-thời gian làm cây già dụt dit và chi dăm nhỏ và dày thì tất nhiên cây rất đẹp ,còn đối em làm sao làm cây phôi xấu mà xử lí sáng tạo như bác 3by,invinh,trần thắng thì đó mới là cái đích của nhiều người chơi và yêu cây
THEO EM CÁI ĐÍCH LÀ SỰ SÁNG TẠO
vd như 2 tác phẩm này:

<:p<:p<:p<:p<:pem không phải bốc phét vào tay em đối với cây như vậy em cũng làm đổ nhưng chi tàn em sẽ làm mềm mại và kĩ hơn

vinhson1204

Thành viên tích cực

Nhìn chung tác phẩm thác đổ đo nghệ nhân malaysia mình có xem qua nhìn không được đặc sắc lắm, cây bẻ dáng đổ lùa nhìn không tự nhiên, bên cạnh đó ông chỉ bẻ mấy chỉ lớn, các chi dăm không bẻ nên nhìn hơi rối rắm, trong hội trường mình có nhớ ông nói: Bonsai việt nam đẹp hơn malaysia.

CuongaHM

Thành viên

Nói hỏng phải nịnh : ông nầy bẻ cây thua mấy ông NN Việt Nam phải không anh Vinh? phải không các Bác? nếu em nói đúng cho em xin 1 cái cảm ơn.

vanminh117

Thành viên mới

Tác phẩm sau khi làm:
Với cây này và góc nhìn này. nghệ nhân Michael Siow chon phương án thác đổ là tối ưu nhất, nhưng theo em thấy bộ đế ( đặc biệt là bộ rễ) có gì đó không ổn lắm ( đại khái là không được đẹp). không biết nghệ nhân Michael Siow có ý gì không? và không biết anh em trong diễn đàn có ý kiến gì không? đây chỉ là quan điểm của mình thôi, mong anh em chỉ giáo. cảm ơn!

lecongkha441

Thành viên tích cực

Với cây này và góc nhìn này. nghệ nhân Michael Siow chon phương án thác đổ là tối ưu nhất, nhưng theo em thấy bộ đế ( đặc biệt là bộ rễ) có gì đó không ổn lắm ( đại khái là không được đẹp). không biết nghệ nhân Michael Siow có ý gì không? và không biết anh em trong diễn đàn có ý kiến gì không? đây chỉ là quan điểm của mình thôi, mong anh em chỉ giáo. cảm ơn!
vâng vậy theo bạn đế như vậy làm cây dáng gì hợp lí ?

Hoanglong70

Thành viên tích cực

Theo Hoanglong70 thì mình bắt ép ổng làm mà, nếu Ổng là người đi mua phôi, chắc cây này Ông không thèm mua đâu ... =))

Đùa chút thôi! ... Mấy cây mới tỉa lá, vô dây, trơ xương ra, có cây nào nhìn đẹp đâu mấy Bác! Cây này ai đang sở hữu, một thời gian sau, lá cành sum suê, xin vui lòng update hình ảnh là biết ngay thôi mà.

:-*