ngọa long hồi đầu

vmhung_xambo

Thành viên tích cực
có 2 cây mà bác lập 2 topic bảo ae ném đá thì ae sao mà ném kịp chứ,lần sau bác nên up vào cùng 1 topic cho mọi người tiện theo dõi:D

longga

Thành viên tích cực
cái đàu nhìn giống con sơn dương, còn cái mình thì giống con sâu róm, zọt lẹ........aaaaaaaaa..........

thang10

Thành viên
ngoc tuân ơi , cây này của bạn cứ nuôi thêm một thời gian nữa ròi làm sẽ là cây đẹp, nhà mình cũng có 1 cây tựa như của em, nhưng đã hoàn thiện đẹp lắm rất tiếc là cị chưa chụp up lên được ,

huuducIT

Thành viên tích cực
em chưa thấy hồi, mà nhìn cái thân nó e thấy không giống ngoạ long mấy, mà chỉ thổ long thôi:D

NLGPT

Thành viên
Bạn cắt bỏ cành lớn, nuôi cành hồi bẻ hồi về nuôi lớn; tay tán dựa hoàn toàn từ nhánh này; nuôi lâu nhưng sẽ có cây chơi tương đối (đằng nào cũng chờ gốc và bệ già thì nuôi tay tàn lâu tý cũng ko sao)

TapBonsai

Thành viên tích cực
Cây này bệ khá hay nhưng chủ nhân chưa chú tâm đến việc đặt tay cành, chi dăm nên nhìn rất lộn xộn thiếu thẩm mỹ...

nguyenngoctuan

Thành viên
ngoc tuân ơi , cây này của bạn cứ nuôi thêm một thời gian nữa ròi làm sẽ là cây đẹp, nhà mình cũng có 1 cây tựa như của em, nhưng đã hoàn thiện đẹp lắm rất tiếc là cị chưa chụp up lên được ,
cám ơn bác quá khen, hôm nào up lên cho em học tập nhé

nguyenngoctuan

Thành viên
Bạn cắt bỏ cành lớn, nuôi cành hồi bẻ hồi về nuôi lớn; tay tán dựa hoàn toàn từ nhánh này; nuôi lâu nhưng sẽ có cây chơi tương đối (đằng nào cũng chờ gốc và bệ già thì nuôi tay tàn lâu tý cũng ko sao)
cảm ơn anh đã chia sẻ , em cứ đặt tên vậy cho ấn tượng thực ra em cũng chưa định hướng rõ ràng cách làm cây này, mong các anh chỉ giáo thêm để em làm cho hợp lý
==================================
Cây này bệ khá hay nhưng chủ nhân chưa chú tâm đến việc đặt tay cành, chi dăm nên nhìn rất lộn xộn thiếu thẩm mỹ...
bác nhận xét rất đúng cháu mới chơi lên chưa biết đặt tay cành ở vị trí nào mong bác góp ý thêm cho cháu nhé, cảm ơn bác
câu đối đúng phải là: tổ công tông đức thiên niên thịnh
tử hiếu tôn hiền vạn đại vinh tổ đối với tử, công đối với hiếu nên tổ tông công đức ....là sai bác ạ

nguyenngoctuan

Thành viên
anh nói vậy em chưa hiểu lắm, anh vẽ giúp em đi

NaTuan

Quản Lý Viên
Phôi đẹp rất có tương lai , nuôi già lên sẽ thấy thành quả lớn .
Thanks .

dt_forever

Thành viên
long cũng có nhìu cấp lắm đó:địa long,phi long,á long,cự long,thần long,thiên long đó
nhưng đáng sợ nhất la long đong đó.