Ngắm cây tùng cổ lọt top 100 cây cảnh đẹp nhất thế giới

haibien

Quản Lý Viên
Trả lời: Ngắm cây tùng cổ lọt top 100 cây cảnh đẹp nhất thế giới

IP,Galaxi S ...nó bán khắp thế giới còn VN cứ Q mobi,F mobi,Avio ... đó anh Chí ạ.

chiyenlap

Thành viên tích cực

IP,Galaxi S ...nó bán khắp thế giới còn VN cứ Q mobi,F mobi,Avio ... đó anh Chí ạ.
Thực ra thời gian quá ngắn để tiếp thu và dồn kịp nền khoa học nhân loại bác ah.95% dân mù chữ lại là cha ông ta,vậy mà mấy chục năm sau cháu lại đường hoàng là 1 ông tổng G Đốc,dám hội nhập quốc tế,một nền Văn minh lúa nước với mấy ông nông dân "chân đất mắt toét"(thực dân P gọi vậy),cơ sở vật chất bị tàn phá tơi tả do chiến tranh.Vậy mà nhà máy,khu công nghiệp giờ chi chan..
Những năm 80-82 đi xin bột mì và hạt bobo về chăn nuôi nhưng về cho dân cả nước dùng đấy chứ(loại này nước ngoài dùng để chăn nuôi,mình xin về để chăn nuôi..người.ĐAU) vậy mà giờ đứng thứ 2 thế giới về XK lương thực.
Quay lại cây này,nó to nên chụp rất khó,bác chụp mãi chắc biết rồi,cây này dáng long nếu tính ra dựng hình 4d thì mới cảm nhận được hết.300 năm thì em không biết nhưng cứ trên trăm là em ngán rồi,đường lượn mềm,không tì vết tác động.tay cành dám cắt giật (quá lâu đối với tùng),cung quãng hợp lí,khá côn ,lắc điệu,bệ nổi..
Em ghét là ghét cái thói châm chọc,cái ích kỉ,đố kị:cây mình là đẹp nhất,góp ý thì gân cổ,mặt đỏ phừng phừng ra.nói láo,cây mình là vàng còn cây của người là c..Thích thằng khác chết để mình iêng hùng..Mang cái thái độ hằn học của cuộc đời vào cây cảnh.
Trân trọng chào bác.
Xếp em đến.

haibien

Quản Lý Viên

Anh Chí ơi em ko nói chuyện già nghèo,ý em muốn nói là IP có thể chinh phục dc gần cả thế giới cũng như nghệ thuật bonsai nhật chinh phục dc gần cả thế giới trong đó có tới 3/4 VN mình và do vậy cái đẹp nó cũng có quy luật cụ thế đó chứ anh.

Tại sao ta chê cây Công Nghiệp xấu? Đó có là do quy luật của cái đẹp

Hoa Giấy phong cách Nhật

Tùng Cối phong cách Nhật

Tùng Cối phong cách Nhật

chiyenlap

Thành viên tích cực

Anh Chí ơi em ko nói chuyện già nghèo,ý em muốn nói là IP có thể chinh phục dc gần cả thế giới cũng như nghệ thuật bonsai nhật chinh phục dc gần cả thế giới trong đó có tới 3/4 VN mình và do vậy cái đẹp nó cũng có quy luật cụ thế đó chứ anh.

Tại sao ta chê cây Công Nghiệp xấu? Đó có là do quy luật của cái đẹp

Cây này quá đỉnh.
Em mà có cây này còn nổ tan xác ra cơ.:D
Cây cong nghiệp có nhiều cây vẫn đẹp lắm bác ah.Em chả chê nó.Nhưng dân thì sợ rồi ,vài năm trước ham rẻ mua về nhưng càng nuôi càng tóp lại,lay lắt..toàn nơm và chuồng công nghiệp vì chủ cây cũ quá lạm dụng phân hóa học,thuốc kích thích..vì họ nghĩ cây nào cũng làm được cảnh,chả ai chỉ bảo cho họ,nhìn giống cây cảnh là họ mua......
Cây nước ngoài khác,công nghiệp được hiểu làm theo đồng loạt,đại trà và họ kiểm soát được dinh dưỡng cho cây,sử dụng phú hợp và cân bằng giữa hóa học và hữu cơ,nên cây bán ra đảm bảo uy tín cho khách hàng.
Em có thằng bạn trước trồng sanh non,bốc NPK về cho công nhân cắt 2 góc dưới tải ,bỗ móc sắt kéo giữa 2 hàng,,phân rơi ra như đất sỏi ruồi,tràn trên mặt đat,đi lạo xạo.nước thì bơm lênh láng ngập giua các rãnh. rồi 2 tuần 1 lần bón lá...chính bản thân nó cũng không dám dùng loại này.
Cây Thế Việt Nam hơn bonsai ở tư tưởng chủ đạo.Ví như cây Long ẩn này nó muốn gửi thông điệp: Sự may mắn về tài lộc ,sự thịnh vượng đến với gia đình,đến cùng gia chủ.Người tài ,đức con khiêm tốn chưa thể hiện tài năng, sức mạnh.
Bọn không thích thí nhìn cây này nói: Ăn như rồng cuốn,nói như rồng leo,làm như mèo mửa:D.Thank bác.
Mấy cây dưới nét nghệ thuật nhiều nhưng cá nhân cản nhận sự sống mong manh quá bác ah.
Cần thời gian bác ah,mình chưa đủ thời gian.20 năm nữa VN sẽ có những cây đỉnh thật.

tuandefzajj

Thành viên tích cực

Cây đáng giá quá chứ. Tầm 10 đến 20 tỷ là e múc ngay....

E vọt đây...

thachluumoc

Thành viên Mua Bán

Việt Trì tập trung nhiều đại gia quá