ngẫu hứng ....mời góp ý !

sieuli

Thành viên tích cực
mấy hôm trước làm gì cũng có khat_lp chung tay :-* . nay một mình lúi húi cắt , đục , đẽo ....rốt cuộc rồi cũng xong #:-S.!
pót lên trước là khoe công sức... , mong nhận được sự góp ý để lần sau phá hiệu quả hơn ..! :))

........

.............

......
và chờ đợi 1. hy vọng có cây để chơi :| ...!

lnvinh

Super Moderator
Viên đá đẹp quá, sao em không làm cho cây bám đá theo chiều ngược lại sau này nhìn sẽ dzữ hơn đó em .

đá cỡ này ngoài Ninh Bình, Hà Nam chịu đi tìm trên núi hoặc mua thì rất nhiều.
chỉ tiếc mình quê ngoài đó mà đang trong nam nên ko nhúc nhích gì dc :)):)):)):))

sieuli

Thành viên tích cực
Viên đá đẹp quá, sao em không làm cho cây bám đá theo chiều ngược lại sau này nhìn sẽ dzữ hơn đó em .
ngược chiều của cây hay của viên đá anh ?. để sáng mai em ký lại ...! cảm ơn anh
==================================
khoái cây linh sam phía sau =P~
không chơi oánh trống lảng nha :)):))

kiếm cây thông cho bám vào mới ngầu :))
thông sợ khó kiếm cây có bộ rễ dài vậy quá anh lông...gà ơi ! :))

phím đá sau là anh áp vào chứ không phải 1 khói phải không anh, đá đẹp quá, cãm ơn anh đã chia sẻ
hình như nguyên khối thì phải . lúc chiều không để ý cậu à :))

khat_lp

Thành viên tích cực
Không có em làm đẹp hơn hẳn :((, dấu nghề nha :))
Vote 1 phiếu ký cây vô mặt đối diện chỗ ký cây hiện tại :D

sieuli

Thành viên tích cực
Còn cục đá nào tương tự tặng em 1cục ih 8->
Kiếm cây tùng đưa vào sẽ đẹp hơn đó bạn.
vậy em sẽ dùng cục định tặng black.... để ký cây tùng .! không tặng nữa ! :)):))

đá cỡ này ngoài Ninh Bình, Hà Nam chịu đi tìm trên núi hoặc mua thì rất nhiều.
chỉ tiếc mình quê ngoài đó mà đang trong nam nên ko nhúc nhích gì dc :)):))
ông tính dìm hàng, tính giả cái vụ tôi gọi ông là ( Tân ghẻ ) chứ gì ...:)):)):)):))

khat_lp

Thành viên tích cực

sieuli

Thành viên tích cực
Phúc không về thì có phải đỡ tốn công ký lại không nả ...#:-S!

Đá đẹp đó em, ráng chờ vài năm nữa có đồ chơi rồi nhé!
cảm ơn anh Thắng ghé động viên ! :-*

hungthanhhoa

Thành viên tích cực
ngược chiều của cây hay của viên đá anh ?. để sáng mai em xem lại ...! cảm ơn anh
Ý anh ấy chắc là ngược chiều viên đá, phần nhô ra trên đỉnh đó lì. Sau cho 1 cành bay hoặc rớt là hết ý bài thơ. Rễ dài cắm đất và khỏe vậy anh nghĩ là không cần bịt nolon dày vậy đâu. Chỉ cần giữ ẩm là sống tốt. Sanh khỏe mà. Bịt như vậy trong trường hợp cây ngồi đá khi rễ bị cắt để tạo rễ mới ăn xuống.

sieuli

Thành viên tích cực
Ý anh ấy chắc là ngược chiều viên đá, phần nhô ra trên đỉnh đó lì. Sau cho 1 cành bay hoặc rớt là hết ý bài thơ. Rễ dài cắm đất và khỏe vậy anh nghĩ là không cần bịt nolon dày vậy đâu. Chỉ cần giữ ẩm là sống tốt. Sanh khỏe mà. Bịt như vậy trong trường hợp cây ngồi đá khi rễ bị cắt để tạo rễ mới ăn xuống.
cảm ơn anh nhiều :-*! em sửa lại theo ý kiến 3 anh em mới bổ sung ! về phần nilong em nghĩ nó vô hại đó anh , tủ vật liệu khác lên dữ ẩm sợ rễ nó ăn lan ra mất !

Mới ký gỡ ra cũng dễ mà :)) mà viên đá hết xẩy thật
...:-SS:))

ngockien

Super Moderator
Sau này sẽ là một tác phẩm ấn tượng đó em ,mà chất trồng gì trông lạ vậy em :D

sieuli

Thành viên tích cực
Sau này sẽ là một tác phẩm ấn tượng đó em ,mà chất trồng gì trông lạ vậy em :D
mặt dưới vẫn là ( trấu + xơ dừa ) ủ với phân vi sinh độn xỉ than . bề mặt dùng đất sét nung chín 60 % do không có nhiệt kế nên quá lửa anh à ! :)) cảm ơn hội trưởng động viên !