Nếu BCI chọn Mâm xôi con gà...

dblongthanh

Thành viên Danh Dự
Nếu như BCI mà chọn cây Mâm xôi con gà làm đại diện cho CCVN .thì điều gì sẽ xảy ra????

e-bonsai

Thành viên tích cực
Cây sanh ra khỏi lũy tre làng Bonsai VN, có thể họ sanh sẽ nóng sốt trở lại :D

NLGPT

Thành viên
Không có đâu, cây mâm xôi con gà không thuộc mô tuýp của bon sai quốc tế. Theo mình hiểu là vậy

dblongthanh

Thành viên Danh Dự
Anh ơi, phải hiểu BCI thế nào cho đúng? Họ là tổ chức nào vậy anh ?
Họ là Câu lạc bộ Bonsai Thế giới.
Nếu cây Sanh mà được chọn thì giúp cho bao nhiêu người khỏi vỡ nợ..hi..hi..

vuacaycanh

Thành viên tích cực
Nếu như BCI mà chọn cây Mâm xôi con gà làm đại diện cho CCVN .thì điều gì sẽ xảy ra????
Cầu mong là vậy, Mong Mâm xôi con gà sẽ tỏa sáng, Bonsai Việt nam sẽ nâng hạng, Nghệ nhân viên Nam sẽ là các chuyên gia về Bonsai hàng đầu thế giới. Việt nam sẽ là cường Quốc Bonsai.

Lúc đó vuacaycanh cũng là một chuyên gia cây cảnh hàng đầu, và được mời đi giảng dạy các nước. Và vuacaycanh nói với Tây:
" Này Peter ạh, mấy cây của mày đang có, bên Việt nam tao chỉ để cho trẻ con nó chơi thôi :D".

Good.

Hoanglong70

Thành viên tích cực
... "BCI - Bonsai Clubs International , Câu lạc bộ Bon sai quốc tế, một tổ chức giáo dục phi lợi nhuận, những tiến bộ nghệ thuật cổ đại và đời sống của nghệ thuật Bonsai ... "

Hoanglong70 nghĩ vì thời gian chuẩn bị quá gấp, chủ nhân các tác phẩm nghệ thuật chưa có nhiều thời gian chuẩn bị chu đáo. Hơn nữa, "Mâm xôi Con gà" không phải là cây duy nhất đại diện của Việt Nam đem ra để cho họ chấm lần này, Thiệt tình là BCI chỉ có thế mạnh về Bonsai, còn "Mâm xôi Con gà" là cây cảnh nghệ thuật. Ngay cả người chơi Việt Nam còn chưa thông hai cụm từ này (Cây cảnh nghệ thuậtBonsai) huống gì BCI ... Hihihi ... ;)). Nhưng nếu mà ... mà ... mà họ có chọn thì chắc "Hội những người Yêu thích, mua, bán, trao đổi, so kè ... về Sanh" chắc là họ sẽ vui lắm. Hihihi ...

Một vài ý kiến cá nhân hòng đưa Topic lên trên mà thôi. Chém! ... Chém! ... Pặt! ... Pặt! ...

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Các bạn nên nhớ là điều gì củng có thể xảy ra trên cỏi đời này, vậy thì chuyện MXCG nếu được chọn thì củng bình thường (ý tôi muốn nói là không phải chuyện lạ) thôi.
Gì chớ mấy ông Tây này tui rành mấy ổng lắm

Z_ThitGa_LaChanh_Z

Thành viên mới
vâng mâm xôi con gà cái tên của nó đã đi vào lòng người rồi
theo e nó là 1 huyền thoại
theo em nó là một kì cây
theo em nó là một cây mà tốn nhiều giấy mực nhất
đó là ý kiến của em
mong mấy ông tây quan tâm cho cây sanh lên ngôi

lydainghia

Thành viên tích cực
Nếu BCI chọn mâm xôi con gà để dự thi để chuyên gia quốc tế đánh giá thì:

Nó sẽ trở về đúng vị trí của nó và nhiều người sẽ tỉnh dậy sau giấc mơ dài.

Lúc đó ở Việt Nam sẽ xuất hiện vài câu nói bất hủ, giả dụ như:

Thế giới chưa thể hiểu được nghệ thuật nội tại mà nghệ nhân Việt Nam gửi gắm vào siêu đại tác phẩm "Mâm xôi con gà".

ditimmatkhau

Quản lý mới

Thế giới chưa thể hiểu được nghệ thuật nội tại mà nghệ nhân Việt Nam gửi gắm vào siêu đại tác phẩm "Mâm xôi con gà".
ủng hộ bác nghĩa, chuẩn hok cần chỉnh, nồi nào lại về úp vung nấy thôi=))

Phượng Vũ_HP

Thành viên
Em thấy các bác cứ phân biệt về cây sanh hay các cây bon sai như mct kim quýt linh sam... Cứ cây nào của VIỆT NAM chúng ta là ok rồi. Mỗi vùng miền mỗi nối chơi khác nhau nhưng chúng ta cùng chung một mái nhà VN mái nhà CCVN ae chúng ta phải làm sao để BẮC TRUNG NAM khăng khít như một. Ngoài Bắc chơi mai vàng MCT kim quýt linh sam ...trong Nam chơi hoa đào sanh si đa đề sộp ... Các bác đừng lên phân biệt kéo bè phân biệt quá như vậy. Cây sanh có lên ngôi ta phải tự hào răng cây sanh là một thế mạnh của cây cảnh VN chúng ta chứ. Em mong các bác đại xá nếu em nói có gì không phải nha!

dblongthanh

Thành viên Danh Dự
Cây mâm xôi con gà hả?????, cây tiền tỷ đó hả?
Trả có gì là ấn tượng.
vâng mâm xôi con gà cái tên của nó đã đi vào lòng người rồi
theo e nó là 1 huyền thoại
theo em nó là một kì cây
theo em nó là một cây mà tốn nhiều giấy mực nhất
đó là ý kiến của em
mong mấy ông tây quan tâm cho cây sanh lên ngôi

Em thấy các bác cứ phân biệt về cây sanh hay các cây bon sai như mct kim quýt linh sam... Cứ cây nào của VIỆT NAM chúng ta là ok rồi. Mỗi vùng miền mỗi nối chơi khác nhau nhưng chúng ta cùng chung một mái nhà VN mái nhà CCVN ae chúng ta phải làm sao để BẮC TRUNG NAM khăng khít như một. Ngoài Bắc chơi mai vàng MCT kim quýt linh sam ...trong Nam chơi hoa đào sanh si đa đề sộp ... Các bác đừng lên phân biệt kéo bè phân biệt quá như vậy. Cây sanh có lên ngôi ta phải tự hào răng cây sanh là một thế mạnh của cây cảnh VN chúng ta chứ. Em mong các bác đại xá nếu em nói có gì không phải nha!
Bạn hiểu sai ý của tôi rồi,tôi chọn cây MXCG là vì cái giá của nó chứ ko ý gì khác,vui vẻ cho cả nhà vui.

e-bonsai

Thành viên tích cực
Nếu chọn 1 cây làm nét đặc thù riêng cho style bonsai VN chúng ta nên chọn cây gì ? Em nghĩ nên làm 1 chủ đề bình chọn xem đa số thế nào các bác nhỉ ? :D

dblongthanh

Thành viên Danh Dự
Trả lời: Re: Nếu BCI chọn Mâm xôi con gà...

Nếu chọn 1 cây làm nét đặc thù riêng cho style bonsai VN chúng ta nên chọn cây gì ? Em nghĩ nên làm 1 chủ đề bình chọn xem đa số thế nào các bác nhỉ ? :D
ý hay đó bạn,mở chủ đề để thăm dò xem sao.

phongvubh

Thành viên
Mọi người sẽ nghĩ gì khi một thành viên BCI sau khi biết được giá cây sanh Mâm Xôi Con Gà muốn ngỏ ý định mua với giá 10 triệu USD....

viengvinhkieu

Quản lý mới
Bạn hiểu sai ý của tôi rồi,tôi chọn cây MXCG là vì cái giá của nó chứ ko ý gì khác,vui vẻ cho cả nhà vui.
Đúng là nói cho vui thôi chứ bon sai cũng có cây hàng triệu đô, mà hình như ccaay thế việt Nam và bon sai cũng có những điểm không giống nhau, cây thế của chúng ta cũng là đặc trưng nước ngoài họ thiêm về bon sai nhiều hơn vậy chọn cây thế để tham gia bon sai có sao không.