Nấm mối gửi lão Xích Lô

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Chưa ăn nấm miền Đông bao giờ nhưng nghe nói không bằng nấm miền Tây Nam Bộ hả anh Nhân? Cách đây mấy hôm, có hỏi nấm ngon 600k/kg chưa dám ăn anh Tùng ơi.
Có lẽ mình chưa ăn loại nấm nào ngon như loại nấm này. Hôm nào cố gắng thử cái đi Thanh. Cho thỏa mãn cuộc đời chứ:))

Iris_th

Thành viên
Có lẽ mình chưa ăn loại nấm nào ngon như loại nấm này. Hôm nào cố gắng thử cái đi Thanh. Cho thỏa mãn cuộc đời chứ:))
Năm nào cũng phải làm một ít chứ anh. Xem hình anh Nhân đưa lên thì giá 150 hợp lý, chỗ em nấm ngon hơn nhiều. Tương đương thế này nè anh.

Nhancuibap

Thành viên tích cực
kèo thơm nè, chế biến như nấm rơm ko ban
Làm sạch là ok bạn ơi

nấm thiên nhiên có hạn , mà anh em thì nhiều....chắc tiên sinh nhanh chóng thành lập công ty thu mua nấm mối á..

hố hố..hố hố...

.ít hôm nữa mưa to to...lên tân uyên hái nấm...tiên sinh alo thổ địa bảo kê dùm 1 vé nha.

tèng téng teng...
Khi nào qua alo trước nhen tiên sinh

Thu hết về phơi khô đi bắp ơi, để mùa nắng có đặc sản nấu cháo đãi ae.:p
không có ai làm bạn ơi

Lão Xích ơi ơi đạp xe ra chở nấm mối về chiên bánh xèo kìa còn một ít thì nấu lẫu gà nòi kêu ae qua nhậu nha lão hihihihih.
Qua anh Xích nhanh đi anh

Bắp vừa lấy về làm sạch, nấu lửa riêu riêu cho chín luôn rồi múc chia ra nhiều bịch khoảng nữa ký (tùy theo lượng người nhà mình) xong bỏ vô tủ đông luôn là ok nhất. Khi nào ăn lấy ra xả đông, thêm ít gia vị tùy theo khẩu vị của mỗi người rồi...xực thôi.
Không có ai làm phụ anh ơi! Nếu có em gửi luôn cho anh, anh nhận xong chế biến nhen.

Năm nào cũng phải làm một ít chứ anh. Xem hình anh Nhân đưa lên thì giá 150 hợp lý, chỗ em nấm ngon hơn nhiều. Tương đương thế này nè anh.
Mỗi vùng miền chắc có hương vị khác nhau
Hình này mình chụp ở trên thôi, phía dưới toàn búp không à bạn.

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Bắp đóng thùng 10 ký, chuyển dùm ra bến xe Nha Trang
Người nhận là Nguyễn Thành Nhân (0932.575457 - 0993.683177)
Hết bao nhiêu xiền thì nhắn vào hộp thư hoặc đt cho anh. a sẽ ck cho Bắp luôn nhé

anhmytg1974

Thành viên tích cực
Nấm gì mà đen xì lì thấy ớn Ở Tiền Giang nấm mối trắng có quanh năm Mấy Anh ơi ! ko tin thì xem hình nè...khè khè...

=P~=P~=P~=P~=P~

anhmytg1974

Thành viên tích cực
Xin thông báo ,Anh Bảy Trứ đang rủ bác XIchlosg ngắm Nấm Hồng nha Bà Kon ....8->
Đang xem: 15 (13 thành viên và 2 khách)
‎anhmytg1974, ‎ngoc_dung, ‎lehidu, ‎start_TB, ‎bonsaimt, ‎Stone_fman, ‎kubibi, ‎vuhoang, ‎itthoi, ‎fanjun99, ‎Xichlosg, ‎baytru, ‎choivotu
==================================
Nhìn cái này thấy đói bụng quá a Mỹ ơi>:)>:)>:)
Qua kiểm duyệt ISO loại nầy là nấm búp son kịch độc nếu ăn phải thì ghiện còn hơn heroin....

nguyen tran

Thành viên tích cực
Không biết nấm mối miền trong thế nào chứ nấm mối rừng ở khu vực Sông Hinh, Sơn Hòa là ngon vô địch. Em mê nhất món nấm nướng chấm muối ớt kiến rừng. Làm ngụm bia, nhấm 1 miếng nấm nướng chấm muối kiến thì....chẹp chẹp...=P~=P~=P~

hiengo80

Thành viên tích cực
Bắp đóng thùng 10 ký, chuyển dùm ra bến xe Nha Trang
Người nhận là Nguyễn Thành Nhân (0932.575457 - 0993.683177)
Hết bao nhiêu xiền thì nhắn vào hộp thư hoặc đt cho anh. a sẽ ck cho Bắp luôn nhé
Khi nào co' chia 1 kg ăn thử TungNguyen ơi

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Không biết nấm mối miền trong thế nào chứ nấm mối rừng ở khu vực Sông Hinh, Sơn Hòa là ngon vô địch. Em mê nhất món nấm nướng chấm muối ớt kiến rừng. Làm ngụm bia, nhấm 1 miếng nấm nướng chấm muối kiến thì....chẹp chẹp...=P~=P~=P~
Ngon hơn hẳn nấm miền Nam đó Nguyên ơi:-bd
Chắc có lẽ do hấp thụ được chất chất của núi rừng nên ngon như vậy
==================================
Khi nào co' chia 1 kg ăn thử TungNguyen ơi
Luôn sẵn sàng chia sẻ. Nhận được hàng alo xuống nhận liền nhé. Black có lấy 2 kg luôn kg?

nguyen tran

Thành viên tích cực
Ngon hơn hẳn nấm miền Nam đó Nguyên ơi:-bd
Chắc có lẽ do hấp thụ được chất chất của núi rừng nên ngon như vậy
Nhưng mà hàng này hiếm lắm. Chỉ có vài ngày đầu mùa mưa của miền Trung nên giá rất là mắc...và hiếm. Em ăn vài lần mà thấy ghiền luôn đó anh. Món này người ta hái và chia nhau ăn chứ ít bán vì không có đủ mà ăn chứ nói chi là bán :D.

Nhancuibap

Thành viên tích cực
ngon hè :) . Có đợt cầm hộ từ bến tre lên sài gòn cho tuấn khanh, nghe nói ngon, bổ
xin được quota chưa anh?

nhưng mà hàng này hiếm lắm. Chỉ có vài ngày đầu mùa mưa của miền trung nên giá rất là mắc...và hiếm. Em ăn vài lần mà thấy ghiền luôn đó anh. Món này người ta hái và chia nhau ăn chứ ít bán vì không có đủ mà ăn chứ nói chi là bán :d.
trồng bán đi anh

Nhancuibap

Thành viên tích cực
Lọai này hình như trồng không được Nhân ơi. Cũng có người thử rồi mà không được. Nấm chỉ mọc mấy ngày đầu mùa mưa xong rồi rữa luôn...pó tay.
Em nói giỡn thôi anh, không trồng được, Trồng được nó đâu có mắc vậy anh.

Có đi off Tân Phú, Đồng Nai không anh?

nguyen tran

Thành viên tích cực
Em nói giỡn thôi anh, không trồng được, Trồng được nó đâu có mắc vậy anh.

Có đi off Tân Phú, Đồng Nai không anh?
Cũng muốn đi với lão Tùng cho vui mà bận việc ở C.ty quá. Bữa nào có dịp ra Tuy Hòa chơi 1 bữa đi Nhân.