Nên suy ngẫm về nhận xét bonsai VN 2/9/2011 của các nhà Chức sắc trong và ngoài nước

dungvan

Moderator
Trả lời: Nên suy ngẫm về nhận xét bonsai VN 2/9/2011 của các nhà Chức sắc trong và ng

Thưa các bác, em bắt đầu ngửi thấy mùi thuốc súng ạ:))
Bình tĩnh đi các bác ơi. Cũng như vài topic trước đây, cứ động chạm đến các vấn đề nhạy cảm là topic trở thành chiến trường[-X[-X[-X.
Thưa bác chủ topic, tôi cũng không hiểu hết ý định của bác, hiểu nôm na thì có hiểu, nhưng theo tôi thì:
- Về lời phát biểu của các VIP thì theo tôi đấy chỉ là cách nói trong ngoai giao và chúng ta suy ngẫm thì cũng là cần thiết nhưng cũng không cần đi sâu phân tích từ ngữ làm gì, việc này xin dành cho D Đ về văn chương. Theo tôi qua một vài ý trong các câu nói đó chúng ta chỉ nên suy ngẫm về định hướng cho tương lai của bonsai VN. Trong việc mở cửa bước ra thế giới, chúng ta cũng đã đạt được những tiến bộ nhất đinh và cũng đã được bạn bè quốc tế đánh giá cao về khả năng tiềm tàng của bonsai VN, điều này được thể hiện qua sự thành công của kỳ triển lãm vứa rồi, còn để làm gì và làm như thế nào để khẳng đinh vị trí, thương hiệu của bonsai VN trên trường TG thì đỏi hỏi cần có một lộ trình phát triển có định hướng và một quãng thời gian nhất đinh, không thể một sớm một chiều ngay được và việc này không thể chỉ dựa vào một vài cá nhân. Thay đổi một nếp nghĩ, một thói quen là cả một vấn đề không đơn giản và đòi hỏi mỗi cá nhân phải biết bỏ qua những vị kỉ cá nhân để vì một mục đích chung là thúc đẩy nền bonsai VN phát triển. Nói thì dài lắm mà tôi thì chưa đủ khả năng, rất và rất cần sự tham gia đóng góp chung tay của tất cả các bạn.
- Về mấy cây đoạt giải trong kỳ triển lãm vừa rôi và việc D Đ này ít bình luận thì theo tôi chỉ là việc chưa nói đến mà thôi chứ không phải mọi người né tránh việc đó đâu bác chủ topic, theo tôi bác cũng không nên dùng từ" hẹp hòi....." nghe nó nặng nề quá bác ạ, nếu bác muốn tìm hiểu thì bác cứ việc hỏi mọi người xem ai có thông tin thì chia sẻ là được mà. Còn nếu bác muốn bình luận các cây đoạt giải thì mời bác cứ nêu ra trong mục bình cây, ai muốn bình thì xin mời vào đó cùng bình, ném đá cũng được nhưng xin đừng nổ súng.:D Vài lời góp ý, nếu có gì không đúng thì mong các bác bỏ quá cho, đừng chĩa súng vào em mà bóp cò, tội nghiệp lắm.:D
Tôi cũng đang muốn tìm hiểu về mấy cây đó để học hỏi. Học rồi cố làm theo, nhờ sự hướng dẫn của các bậc tiền bối và các bạn, biết đâu mươi mười lăm năm sau, trong một kỳ triển lãm nào đó, dungvan cũng có cơ hội được nói lời cảm ơn ....( VD như Big nói cảm ơn Hoanglong70 đợt vừa rồi đó hì hì hì) Xấu hổ quá, các bác đừng cười em nhé.X_XX_XX_X:))

Hoanglong70

Thành viên tích cực
Trả lời: Nên suy ngẫm về nhận xét bonsai VN 2/9/2011 của các nhà Chức sắc trong và ng

Bác NgocThanh tâm huyết nên mới nói vậy để anh em mổ xẻ vấn đề ấy mà. Xem xét lại những cây đạt giải và phân tích cái hay, cái đẹp và còn chưa đạt để rút ra bài học cho bonsai Việt,
Cả hai Bác Ngocthanh57 và Longgio đều tâm huyết đấy chứ, nhưng Hoanglong70 nghĩ rằng đây không là ý chính của các Bác ấy đâu, vì mình đọc mấy lần cũng không hiểu nội dung của câu hỏi của Bác Ngocthanh57. Hay là mình nông cạn quá! :-?

Bình tĩnh đi các bác ơi. Cũng như vài topic trước đây, cứ động chạm đến các vấn đề nhạy cảm là topic trở thành chiến trường[-X[-X[-X.
Không sao đâu bạn, đừng lo!

Bình luận và mổ xẻ về chuyên môn của các người đi trước, rất tốt cho những người mới chơi như Hoanglong70 rút tỉa được kinh nghiệm.

Chính vì vậy, Hoanglong70 ... Up! ... Up!...

nguyenninh789

Thành viên tích cực

Thưa bác chủ topic, tôi cũng không hiểu hết ý định của bác, hiểu nôm na thì có hiểu, nhưng theo tôi thì:
- Về lời phát biểu của các VIP thì theo tôi đấy chỉ là cách nói trong ngoai giao và chúng ta suy ngẫm thì cũng là cần thiết nhưng cũng không cần đi sâu phân tích từ ngữ làm gì, việc này xin dành cho D Đ về văn chương. Theo tôi qua một vài ý trong các câu nói đó chúng ta chỉ nên suy ngẫm về định hướng cho tương lai của bonsai VN. Trong việc mở cửa bước ra thế giới, chúng ta cũng đã đạt được những tiến bộ nhất đinh và cũng đã được bạn bè quốc tế đánh giá cao về khả năng tiềm tàng của bonsai VN, điều này được thể hiện qua sự thành công của kỳ triển lãm vứa rồi, còn để làm gì và làm như thế nào để khẳng đinh vị trí, thương hiệu của bonsai VN trên trường TG thì đỏi hỏi cần có một lộ trình phát triển có định hướng và một quãng thời gian nhất đinh, không thể một sớm một chiều ngay được và việc này không thể chỉ dựa vào một vài cá nhân. Thay đổi một nếp nghĩ, một thói quen là cả một vấn đề không đơn giản và đòi hỏi mỗi cá nhân phải biết bỏ qua những vị kỉ cá nhân để vì một mục đích chung là thúc đẩy nền bonsai VN phát triển. Nói thì dài lắm mà tôi thì chưa đủ khả năng, rất và rất cần sự tham gia đóng góp chung tay của tất cả các bạn.
- Về mấy cây đoạt giải trong kỳ triển lãm vừa rôi và việc D Đ này ít bình luận thì theo tôi chỉ là việc chưa nói đến mà thôi chứ không phải mọi người né tránh việc đó đâu bác chủ topic, theo tôi bác cũng không nên dùng từ" hẹp hòi....." nghe nó nặng nề quá bác ạ, nếu bác muốn tìm hiểu thì bác cứ việc hỏi mọi người xem ai có thông tin thì chia sẻ là được mà. Còn nếu bác muốn bình luận các cây đoạt giải thì mời bác cứ nêu ra trong mục bình cây, ai muốn bình thì xin mời vào đó cùng bình, ném đá cũng được nhưng xin đừng nổ súng.:D Vài lời góp ý, nếu có gì không đúng thì mong các bác bỏ quá cho, đừng chĩa súng vào em mà bóp cò, tội nghiệp lắm.:D
Tôi cũng đang muốn tìm hiểu về mấy cây đó để học hỏi. Học rồi cố làm theo, nhờ sự hướng dẫn của các bậc tiền bối và các bạn, biết đâu mươi mười lăm năm sau, trong một kỳ triển lãm nào đó, dungvan cũng có cơ hội được nói lời cảm ơn ....( VD như Big nói cảm ơn Hoanglong70 đợt vừa rồi đó hì hì hì) Xấu hổ quá, các bác đừng cười em nhé.X_XX_XX_X:))
em thấy có mùi thuốc súng từ trang 7
tận trang 21 mới có 1 người nữa nhận ra
ở đây nhiều thứ thật khó hiểu
nói thật quá khó hiểu
có lẽ mình chưa học đến tầm đó
anh em vui vẻ tiếp nhen

dungvan

Moderator

Không sao đâu bạn, đừng lo! Vâng, có thể là tôi cả nghĩ, mong rằng tôi nghĩ sai.

Bình luận và mổ xẻ về chuyên môn của các người đi trước, rất tốt cho những người mới chơi như Hoanglong70 rút tỉa được kinh nghiệm.

Chính vì vậy, Hoanglong70 ... Up! ... Up!...
Nếu được đúng như vậy thì tốt quá, tôi nghĩ đó chính là một cách học thực tế rất hay đó bác, nhưng việc này cũng rất nhạy cảm, đòi hỏi một sự công tâm rất lớn. Tôi cũng sẽ cố gắng tiếp thu tối đa.
Tôi cũng theo bác. Up! Up!
==================================
em thấy có mùi thuốc súng từ trang 7
tận trang 21 mới có 1 người nữa nhận ra Và bây giờ hai ta đang ở trang 30 nè:))
ở đây nhiều thứ thật khó hiểu
nói thật quá khó hiểu
có lẽ mình chưa học đến tầm đó
anh em vui vẻ tiếp nhen
Bạn cứ yên tâm, khi nào ta hiểu nó rồi thì tất cả đều dễ hiểu mà.:))

Văn

Thành viên tích cực

Khà khà,đây không phải là không hiểu hay khó hiểu ý tác giả bài viết mà chỉ là sợ nổ bom thôi.

dungvan

Moderator

Khà khà,đây không phải là không hiểu hay khó hiểu ý tác giả bài viết mà chỉ là sợ nổ bom thôi.
Tôi không nghĩ vậy đâu bác Văn. Nếu bom muốn nổ thì cũng được nhưng cần nổ có định hướng thì vụ nổ sẽ rất có ích bác ạ.
Chúc bác mau chóng lành bệnh, tham gia sinh hoạt với anh em cho vui bác nhé.

nguyenninh789

Thành viên tích cực

Bạn cứ yên tâm, khi nào ta hiểu nó rồi thì tất cả đều dễ hiểu mà.:))

em xin lỗi anh dũng văn và toàn thể anh em ở topic này
thực sự gần 3 h sáng đọc song comment của anh văn hoa hết mắt
lên em com ment nhầm

anh dung van ơi
mới đi được 3 trang anh ạ
mới đến gần # 30 thôi
chứ không phải trang 30
công nhận anh tỉnh thật đó
khà khà anh em vui vẻ nhen anh
không biết có phải sau vụ nổ bom thì anh văn lại quay lại sau những tháng ngày vắng bóng
nghe nói anh bị bệnh
chúc anh mau khỏi bệnh

Nhancuibap

Thành viên tích cực

-Tôi thấy học nhận xét rất sâu, dí dỏm và tâm huyết. Đáng học tập ở họ nhiều điều.
-Tại sao chúng ta không bình luận và rất ít nói về tác phẩm đạt giải đặc biệt của hôi đồng giám khảo? hẹp hòi và thiếu công bằng quá!

HÔM NAY 16 ÂM LỊCH RỒI, NGÀY CÚNG CÔ HỒN MÀ:D

EM TẶNG ANH EM MỘT CÂU CỦA NHÀ PHẬT: " Bi ai lớn nhất của con người là ghen tỵ"
ĐÂY LÀ CÂU CỦA NHANCUIBAP: " CÀNG GHEN TỴ THÌ CÀNG BI AI":))

BON SAI HAY CÂY CẢNH NGHỆ THUẬT GÌ LÀ DO SỞ THÍCH CỦA MỖI NGƯỜI THÔI.

HẸP HÒI VÀ THIẾU CÔNG BẰNG THẬT SỰ EM KHÔNG HIỂU NỮA? BAN GIÁM KHẢO LÀ MỘT HỘI ĐỒNG NGƯỜI NƯỚC NGOÀI MÀ., HỌ ĐẾN ĐÂY THEO LỜI MỜI CHỨ VNT CÓ MỜI HỌ ĐẾN ĐÂY LÀM KÈO HAY BÁN ĐỘ HEHEHE. LẦN NÀY VẠN NIÊN TÙNG TỔ CHỨC LÀ MUỐN BONSAI VIỆT NAM VƯƠN RA THẾ GIỚI, ĐÓ LÀ TÂM HUYẾT CỦA MỘT TỔ CHỨC MÀ ANH PHÁN NHƯ VẬY: -Tại sao chúng ta không bình luận và rất ít nói về tác phẩm đạt giải đặc biệt của hôi đồng giám khảo? hẹp hòi và thiếu công bằng quá! ANH CŨNG XEM XÉT LẠI, ÍT RA CŨNG NGHĨ ĐẾN CẢM GIÁC CỦA BAN TỔ CHỨC TÍ CHỨ.

THÔI TỰ NHIÊN SÁNG NAY SUNG GHÊ....

Đậu Phụ

Thành viên tích cực

các cụ lại chuẩn bị vật nhau rồi đây :D. em đấu thầu xới vật này .tiền vé vào xem anh em vật nhau xong đi giải khát ai uốn bia thì uốn ai uốn coca thì tùy vào khả năng và cơ địa .thiếu tiền em chịu trách nhiệm :D

ngocthanh57

Thành viên

Hôm nay ngocthanh57 rất vui:
- Thông tin mới từ anh Vinh về sự quan tâm đặc biệt của các nhà lãnh đạo VN tới SVC và bước đầu đã có lộ trình cụ thể trước mắt cũng như lâu dài cho bon sai, CCNT bước ra võ đài quốc tế. Nhớ anh Vinh nhắc AE chuẩn bị cây cho tốt để tham gia TL.
- Được gặp anh Văn hôm nay xuất hiện trên DĐ cùng với nhiều AE tên tuổi khác thân thương, trìu mến mặc dù chưa một lần gặp mặt.
* Mình có gì không phải mong AE bỏ qua nhé, cảm ơn AE nhiều đã cùng chia xẻ, chúc AE vui khỏe đều và yêu cây nhiều.

Blackrose86

Thành viên tích cực

Hôm nay ngocthanh57 rất vui:
- Thông tin mới từ anh Vinh về sự quan tâm đặc biệt của các nhà lãnh đạo VN tới SVC và bước đầu đã có lộ trình cụ thể trước mắt cũng như lâu dài cho bon sai, CCNT bước ra võ đài quốc tế. Nhớ anh Vinh nhắc AE chuẩn bị cây cho tốt để tham gia TL.
- Được gặp anh Văn hôm nay xuất hiện trên DĐ cùng với nhiều AE tên tuổi khác thân thương, trìu mến mặc dù chưa một lần gặp mặt.
* Mình có gì không phải mong AE bỏ qua nhé, cảm ơn AE nhiều đã cùng chia xẻ, chúc AE vui khỏe đều và yêu cây nhiều.
rốt cuộc là vẫn chẵng có cái kết cục.
Bác wăng ra một dấu chấm hỏi,ba dấu chấm lửng rồi ký tên. Còn anh em ngồi lại bàn tán về ba dấu chấm lửng và dấu chấm hỏi?
Thôi em đi đây,chấm than to đùng!