Nên làm cây khi đang vui hay đang buồn?

nguyenquanghung

Thành Viên Danh Dự
Lâu lâu lại nghe nói câu: "Buồn quá,lấy cây ra làm cho đở buồn".
Các bạn thấy thế nào?Nếu chưa trải qua,thì cứ lựa lúc vui hay buồn lấy cây ra làm sẽ biết ngay.
Rất mong nhận được đóng góp phản hồi của các bạn,còn mình thì........luôn chúc các bạn vui.

nguyenthehungap8

Thành viên tích cực
quan đỉêm của em làm cây khi đã có ý tưởng và đang hưng phấn.còn luc vui , nhưng đang uống rượu thì nát hết cây, khi buồn thì giận cá chém thớt cây cũng nát hết. hi! hi!

le.toan.thang

Thành viên
Trả lời: Nên làm cây khi đang vui hay đang buồn?

quan đỉêm của em làm cây khi đã có ý tưởng và đang hưng phấn.còn luc vui , nhưng đang uống rượu thì nát hết cây, khi buồn thì giận cá chém thớt cây cũng nát hết. hi! hi!
Nói Ko biết các bác có tin ko ,có lần e say mang cây ra cắt răm thì cứ cắt phát thì tay nọ đánh tay kia mồm tự kỷ lẩm bẩm (mịa mày cắt thế ag ??) :)):)):))

Thai tue

Thành viên tích cực
Các cụ có câu:
"Để cho người đói nấu cơm
Người lo thổi lửa
Người hờn rửa rau"

Thê nên nếu áp dụng trong trường hợp buồn thì, hành động kiểu kiểu như câu cuối rồi còn gì bác

thienhai

Thành viên tích cực
Vui cũng làm mà buồn cũng làm. Cũng là hai tâm trạng để sáng tác. Có điều nếu đang "nóng giận" thì con nghĩ là làm không được đâu.

lnvinh

Super Moderator
Vui làm cây sẽ lắc hơn, buồn làm cây sẽ sâu hơn, chỉ đừng có làm cây lúc chủ nợ gọi hay cãi nhau với vợ thôi anh ơi .

cuongphuong888

Thành viên

Cũng còn tùy các bác ạ theo em thì lúc buồn vui gì làm cũng được nhưng lúc tức vợ thì ko nên làm cây

tpminh1976

Thành viên Mua Bán

Lâu lâu lại nghe nói câu: "Buồn quá,lấy cây ra làm cho đở buồn".
Các bạn thấy thế nào?Nếu chưa trải qua,thì cứ lựa lúc vui hay buồn lấy cây ra làm sẽ biết ngay.
Rất mong nhận được đóng góp phản hồi của các bạn,còn mình thì........luôn chúc các bạn vui.
Cháu thì chỉ làm cây khi nào nhìn ko nhận ra cây của chính mình nữa ạ