:: nên đánh bầu cây vào tháng 10 âm?

quanghung12

Thành viên
em nghĩ đánh bầu cây vào tháng 10 âm rồi trồng, khi đó tháng 2 mùa xuân cây đâm chồi nảy lộc ra hoa luôn.
các anh chị nghĩ sao?

minhductq83

Thành viên
Bác định hỏi ý kiến mọi người hay như nào?và chủ yếu là bạn muốn đánh cây gì nữa chứ.

lnvinh

Super Moderator
em nghĩ đánh bầu cây vào tháng 10 âm rồi trồng, khi đó tháng 2 mùa xuân cây đâm chồi nảy lộc ra hoa luôn.
các anh chị nghĩ sao?
Em hỏi anh Tuấn ở gần nhà em đó, ảnh thạo chủng loại em hỏi lắm đó.

lnvinh

Super Moderator
==================================

Tuấn nào hả anh?
Hihi, câu trả lời của anh cho câu hỏi của em đó, em hỏi mà không ai biết em hỏi cho cây gì, ở đâu, thì câu trả lời là anh cũng đâu biết anh Tuấn nào, nằm ở đâu và chủng loại gì đâu?

minhductq83

Thành viên
Muốn đánh bưởi và nhãn thì dễ mà.cắt hết các cành to trước 1 tuần rồi đánh vào thời gian t 11,12 âm là ok.mình làm mấy cây rồi chưa chết cây nào cả.nhớ che chắn cẩn thận tý nhá

quanghung12

Thành viên
Muốn đánh bưởi và nhãn thì dễ mà.cắt hết các cành to trước 1 tuần rồi đánh vào thời gian t 11,12 âm là ok.mình làm mấy cây rồi chưa chết cây nào cả.nhớ che chắn cẩn thận tý nhá
em đánh cây Bưởi.
chắc phải ngắt hết quả đi thôi.

Hihi, câu trả lời của anh cho câu hỏi của em đó, em hỏi mà không ai biết em hỏi cho cây gì, ở đâu, thì câu trả lời là anh cũng đâu biết anh Tuấn nào, nằm ở đâu và chủng loại gì đâu?
Bác lnVinh trả lời đúng kiểu Cù Trọng Xoay, bái phục!:))