Mua cay giong Hoa Anh dao Nhat

Kim Khi Tai

Moderator
Hien tai dang muon mua Mot so cay giong Hoa Anh Dao Nhat ban,
AE nếu biết ở dau ban xin chi giúp
Xin cam on truoc.

Kim Khi Tai

Moderator
Các nhà vườn ở Bà Rịa gần vườn em anh thấy có bán nhiều mà em .
E có tìm rồi nhưng chưa thấy ban, co nhờ cả ở Dalat nhưng trên đó báo lại chưa có giống, nếu A biết rõ địa chỉ thì gui73 cho E với nhe,
Cảm ơn Bác trước,

tuyetgiangphutu_gl

Thành viên
Hoan hô anh, em cũng muốn tìm mua giống cây trồng thử. Tìm mãi trên mạng mà chưa thấy có. Đồng thời anh em có ai bán cây Đào chuông không, giống cây này có trên Bà Nà Đà Nẵng, rất ấn tượng.
Nếu có thì có thể chia sẻ với anh em một vài cây để chăm sóc.

lnvinh

Super Moderator
E có tìm rồi nhưng chưa thấy ban, co nhờ cả ở Dalat nhưng trên đó báo lại chưa có giống, nếu A biết rõ địa chỉ thì gui73 cho E với nhe,
Cảm ơn Bác trước,
Phải cây trồng 2 bên đường khu du lịch Bà Rịa không em?

Inin2009

Thành viên tích cực
Trên diễn đàn mình có anh bán đó bạn, mình đang tìm link đó mà chưa ra. Bạn cũng thử tìm xem sao nhé.

Kim Khi Tai

Moderator
Hoan hô anh, em cũng muốn tìm mua giống cây trồng thử. Tìm mãi trên mạng mà chưa thấy có. Đồng thời anh em có ai bán cây Đào chuông không, giống cây này có trên Bà Nà Đà Nẵng, rất ấn tượng.
Nếu có thì có thể chia sẻ với anh em một vài cây để chăm sóc.
Trên diễn đàn mình có anh bán đó bạn, mình đang tìm link đó mà chưa ra. Bạn cũng thử tìm xem sao nhé.
Phải cây trồng 2 bên đường khu du lịch Bà Rịa không em?
Không phải giống đó đâu A Vinh ơi, cây đó là hoa Anh đào Viêt nam, loại này rất đễ trồng chỉ cần cắt cành giâm là sống àh, có hai màu trắng và đốm tím. còn hoa ở Nhật cánh to nở như hoa Dao ở VN nhưng hoa kết chùm dày đặc luôn
Hôm chủ Nhật vừu rồi ốm nằm nhà bật Tivi kênh SCTV4 ra có kênh du lịch thăm quan Nhật Bản mùa Hoa Anh đào nở, xem xong ngẩn ngơ luôn, và có rấn nhiều màu.
E có nghe nói Bộ văn hóa Nhật bản có tặng ngoài Hà nội một số cây giống đã lớn và trồng ở CV nào rồi cây đã cho hoa nhưng chưa đủ lớn nên hấp dẫn. chứ Bên Mỹ đã được Nhật tặng và hằng năm có tổ chức lễ hội hoa anh đào Nhật tại Mỹ nữa cơ.
Hôm trước trên diễn đàn có một Nickname bán nhưng chỉ giao cây quanh quẩn ở Miền Bắc nên k mua được.
E đang cố tìm coi ở Miền nam có ai bán cây giống hoặc hạt giống không, loài cây này ở Nhật có rất nhiều màu
Nếu ai có thông tin xin chỉ giúp nhé.