Mong Admin xem xét các chức năng của Forum.

haibien

Quản Lý Viên
Spam thì không thể tránh được với cái chức năng này nếu cố tình đi spam. Còn viết bài đôi khi không đủ thời gian để ngồi chờ đợi đâu em, thời buổi bây giờ thời gian là rất hạn hẹp.
Anh chỉ thấy Mod và SM post bài liên tục không bị gộp nên nói thế em cứ xem vài Topic của các Mod khác sẽ biết, còn thủ thuật thì anh chịu thua.
Em cũng bị gộp liên tục mà, đôi khi 2 bài viết có nội dung khác nhau, muốn tách làm 2 bài cho dễ đọc và đỡ bị hiểu nhầm cũng đành chọn cách chờ đợi. Còn ai đó làm được có lẽ là dùng thủ thuật IT nào đó thôi. Em cũng từng tìm hiểu về cái này nhưng chịu.
Vẫn đề là thế này,ko phải thủ thuật gì đâu ạ,đoán già non mang tiếng.
Ông Dũng,Ngọc Kiên,Nguyễn Thọ,anh Vinh,Ku Tân ,anh Lô,bác Cù ko bao giờ bị gộp bài vì họ có quyền quản lý tất diễn đàn,sẽ ko bị gộp nơi có quyền quản lý (là quản lý mà)
Như anh Dũng Văn chỉ quản lý 1 box lên ngoài box anh quản lý sẽ vẫn như thành viên BT và do vậy bị gộp bài thôi.

ngoc_dung

Moderator
oki...nếu muốn mở topic chỉ cần nhanh nhanh spam 10 bài...vậy sẻ có 1 topic ngớ ngẫn và 10 bài spam thêm nữa phải không tiên sinh

cung kính
Centimet
Chuẩn không cần chỉnh...spam một bài rồi đấy nha :)).

MinhThang

Thành viên tích cực
Thế Cent em đi Spam thì có cần phải làm vậy không? Hay đi tới cái Forum khác dễ hơn không cần qui định số lượng bài vẫn Spam được?
Nếu là thành viên đúng nghĩa khi họ không mở được Topic họ sẽ nghĩ đến việc post bài vào Topic nào đó.
Những chia sẻ và ý nghĩ của mình tại CCVN là mình đã và đang áp dụng thành công tại Forum của mình, dĩ nhiên là đã có sự nhận thức về mặt trái và mặt tích cực của nó.
Nếu Cent em đã từng làm Forum thì chắc sẽ hiểu mỗi khi set quyền cho một nhóm nào đó trên Forum nó sẽ như thế nào? Không phải nói sét quyền là đơn giản như mình nói thế đâu.

ngoc_dung

Moderator
Cá nhân em thì thấy 2 chức năng này cũng không quá quan trọng đâu ạ.
- Chức năng gộp bài tự động có lẽ để tránh trường hợp spam thôi, không muốn bị gộp thì chờ vài phút rồi post tiếp.
Anh nói là chức năng này chỉ áp dụng lên mem, còn Mod không bị là cũng không đúng đâu ạ. Em cũng bị gộp liên tục mà, đôi khi 2 bài viết có nội dung khác nhau, muốn tách làm 2 bài cho dễ đọc và đỡ bị hiểu nhầm cũng đành chọn cách chờ đợi. Còn ai đó làm được có lẽ là dùng thủ thuật IT nào đó thôi. Em cũng từng tìm hiểu về cái này nhưng chịu.
Chức năng Who Viewed this Thread: có cũng được mà không có cũng được. Cũng chỉ để cho những ai muốn tìm hiểu thêm một chút thôi. Dùng nó để làm gì là do động cơ và ý thức của từng người. Tóm lại, để mem xem cũng được mà ẩn cũng được.
Chính xác...mình thấy Mod cũng bị gộp bài như bình thường mà.

centimet

Quản lý mới
Chuẩn không cần chỉnh...spam một bài rồi đấy nha :)).
hihi...thank anh
thôi em cũng xin chừa cái tài lanh
.. sinh hoạt trên mạng xã hội mà cứ tạo cái hình tượng ai nói gì cũng tốt cho nó lành...:-&

Cung kính leo lên võng.
Centimet
==================================
Thế Cent em đi Spam thì có cần phải làm vậy không? Hay đi tới cái Forum khác dễ hơn không cần qui định số lượng bài vẫn Spam được?
Nếu là thành viên đúng nghĩa khi họ không mở được Topic họ sẽ nghĩ đến việc post bài vào Topic nào đó.
Những chia sẻ và ý nghĩ của mình tại CCVN là mình đã và đang áp dụng thành công tại Forum của mình, dĩ nhiên là đã có sự nhận thức về mặt trái và mặt tích cực của nó.
Nếu Cent em đã từng làm Forum thì chắc sẽ hiểu mỗi khi set quyền cho một nhóm nào đó trên Forum nó sẽ như thế nào? Không phải nói sét quyền là đơn giản như mình nói thế đâu.
oki anh...mặt trái và mặt không trái...>:)>:)>:)

Bởi vậy em mới lý luận thế...chứ muốn thì anh có tạo thêm 100 cái bài để đủ post một bài vớ vẫn thì cũng ý thèm...chỉ là nói đến tạo nick ảo để đã kích người khác thôi...thì dù có phải tạo 1 tấn rác nữa cũng ráng...khi đổ 1 tấn rác rồi sẻ được post 1 bài bự bự:
Tui ghét và tui nói xấu anh a.b.c cho mọi người biết nè. ( cũng tội nghiệp họ : cái tên của mình mà cũng giấu..:(:)(()

Rãnh lên đi cafe anh...lâu rồi hong tám cho nó sướng , post mỏi tay thấy ớn...:-bd

trungduart

Administrator
1/tiên sinh nghĩ sao khi các nhà vườn Vip không có chức năng sửa tiêu đề ...trong khi anh Vinh ( tư cách nhà vườn ) lại có...đó có phải sự không công bằng trong vai trò là nhà vườn với nhau không?
Đây cũng chỉ là quy ước đặt ra, và quy ước này cũng là do phần cam kết của thành viên mua bán hoặc nhà vườn đối với việc xây dựng chung tại dd. Việc nhà vườn có quyền sửa tiêu đề đồng nghĩa họ đang chịu tất cả những gì họ xây dựng tại vườn của họ, còn anh em mua bán còn phải chịu sự QL và giám sát trực tiếp của diễn đàn vì vậy việc thay đổi tiêu đề áp dụng cho nhóm thành viên mua bán là rất khó và gây mất trật tự của diễn đàn.

đơn giản là vì abv có vấn đề này : thành viên chưa đủ số bài yêu cầu là 50 thì không mở topic....thế nào em spam trong 15 phút trong 50 bài của các mem khác để đủ tiêu chuẩn post 1 bài

Em cũng làm thế rồi mà anh....có gì mà nghĩ kỷ?

và kết quả là có 1 topic rác rưởi và 50 bài spam rác rưỡi...Đó là nói đến người tạo rác....còn người pình thường mắc chi làm thế...mà nếu đã thế thì cần chi mà qui định anh nhỉ?
Anh em chơi cây cảnh đa phần cũng rất hạn chế về việc dùng tin học và diễn đàn nên vấn đề Spam bài viết cũng rất là hạn chế, nên đó không phải là mấu chốt. Cảm ơn em

ngoc_dung

Moderator
MinhThang Thêm 1 ý nữa xem có nên áp dụng đối với các thành viên chưa đủ 10 bài viết sẽ không được phép mở Topic không? Đây cũng là hiện tượng của khá nhiều Topic khi thành viên cần cái gì đó là Reg cái Nick vô hỏi lung tung không đúng nơi đúng chỗ said:
cũng hạn chế luôn nạn Spam với những Topic ngớ ngẩn[/COLOR]
Đã là chuyên đi Spam thì đâu còn là thành viên đúng nghĩa nữa, theo tôi cách buộc thành viên đủ 10 bài viết mới được mở topic là không khả thi đâu, vì ai cũng có thể ngồi một lúc là viết được 10 bài cả, lại thêm quy định lại thêm rối.

Tôi nghĩ mỗi Forum đều có một đặc thù riêng, và chính cái riêng đó đã làm nên thương hiệu cho mình vậy cũng khó để áp dụng cho nhau, và nữa tưởng là đơn giản đấy, nhưng cái gì nó cũng có hai mặt.

centimet

Quản lý mới
Đây cũng chỉ là quy ước đặt ra, và quy ước này cũng là do phần cam kết của thành viên mua bán hoặc nhà vườn đối với việc xây dựng chung tại dd. Việc nhà vườn có quyền sửa tiêu đề đồng nghĩa họ đang chịu tất cả những gì họ xây dựng tại vườn của họ, còn anh em mua bán còn phải chịu sự QL và giám sát trực tiếp của diễn đàn vì vậy việc thay đổi tiêu đề áp dụng cho nhóm thành viên mua bán là rất khó và gây mất trật tự của diễn đàn.

Anh em chơi cây cảnh đa phần cũng rất hạn chế về việc dùng tin học và diễn đàn nên vấn đề Spam bài viết cũng rất là hạn chế, nên đó không phải là mấu chốt. Cảm ơn em
Đúng rồi anh...có vài nhà vườn không sử dụng chứ ko phải là không có ( chắc tại vô vườn anh Vinh nhiều , thấy ảnh làm hay ...vậy cũng nhẹ người...tưởng là chỉ có anh Vinh có thì ngại với anh Vinh quá.

Nhân đây cũng xin anh Vinh hỉu cho Cent em ..:-bd:-bd:-bd

cung kính leo lên leo xuống mệt cái võng ghê
Centimet