MCT Lá Trung Hoành 83cm

DONGGIANG

Thành viên
Đây là MCT lá trung vừa may mắng sở hữu : Hoành 83cm ( Thân lớn 62cm , thân nhỏ 40cm), cao 60cm , bay 95cm . Cây không còn kẽm . Cây vừa được vệ sinh lại chia sẽ cùng Anh Em .

Mong Anh Em góp ý và cho nhận xét . Cám ơn !

lnvinh

Super Moderator
Thiên hạ đệ nhất lá trung. Cấy quá đẹp và cực hiếm. Chúc mừng anh Đông.

ngocthinhco

Thành viên
Đây là MCT lá trung vừa may mắng sở hữu : Hoành 83cm ( Thân lớn 62cm , thân nhỏ 40cm), cao 60cm , bay 95cm . Cây không còn kẽm . Cây vừa được vệ sinh lại chia sẽ cùng Anh Em .

Mong Anh Em góp ý và cho nhận xét . Cám ơn !
ô hay cái ngọn. sao mà đẹp thế

cây này vô chậu trung quốc nữa là chảy ke lắm đây,bữa giờ sưu tầm nhiều cây khủng quá,chúc mừng anh

xxthiensauxx

Thành viên
Cây đẹp và khủng , tuy nhiên cành bay nhìn vô duyên so với tổng thể cây .
Đồng quan điểm với anh Tuấn!
Nếu là cây của em, em chém cái cành bay đó ngắn lại liền. Vài lời chia sẽ có gì anh Đông bỏ qua cho em ;)

DONGGIANG

Thành viên
Đồng quan điểm với anh Tuấn!
Nếu là cây của em, em chém cái cành bay đó ngắn lại liền. )
Cám ơn Anh Em đã góp ý . Nhưng theo mình không nên cắt ngắn cành bay . vì cái ăn tiền là ở cành bay . nuôi khoảng 1 năm nữa lên tiểu cảnh thì có nhiều chuyện để nói đấy . Mời Anh Em cho ý kiến .

thaibinhkhanh

Thành viên Mua Bán
Cám ơn Anh Em đã góp ý . Nhưng theo mình không nên cắt ngắn cành bay . vì cái ăn tiền là ở cành bay . nuôi khoảng 1 năm nữa lên tiểu cảnh thì có nhiều chuyện để nói đấy . Mời Anh Em cho ý kiến .
cây này vài năm nửa đi triển lảm dực giải BCI lần thứ 2 hoặc 3 đó anh=))=))=)) có gắng săn hàng khủng bố về hoành về nuôi làm hàng khủng anh nhé mà em thấy thẹo hơi nhiều đó anh
đại gia quá chơi toàn đồ khũng keke

dailoc

Thành viên tích cực

Đã có khá nhiều lời khen cây đẹp rồi. Nếu phải lặp lại “lời hay ý đẹp” của mọi người thì hơi thừa. Nhưng không làm thế thì lại chứng tỏ mình…vô cảm trước một tác phẩm đẹp...

Mình nghĩ cái tàn bay hơi quá của cây này (mà một vài bạn không thích) lại là điểm nhấn khá quan trọng cho toàn bộ tác phẩm. Các bạn thử cắt bớt (trên ảnh thôi) mà xem, cây sẽ trở nên rất đỗi… bình thường.
Tuy nhiên, theo tôi “điểm nhấn” đó sẽ mang lại ấn tượng tốt hơn nếu nó được làm cho uyển chuyển, "3D" hơn chút nữa.
Mặt khác, bên dưới cái tàn bay hình như là một vết cắt. Để cái tàn sum suê phát triển mạnh ở bên trên chắc hẳn sẽ làm cho tốc độ liền sẹo của vết cắt bên dưới nhanh hơn nhiều lần. Và như thế chẳng phải nhất cử lưỡng tiện đấy sao!

Chúc mừng Minh Đông có tác phẩm đẹp.