MCT chia sẻ

dinhthaidic

Thành viên tích cực
Trước đây đã tạo 1 topic chia sẻ cây này, nhưng bây giờ tìm lại bài viết không còn nửa, mục đích chia sẻ cây theo từng giai đoạn phát triển để mọi người tham luận .

Hình cách đây hơn 1 năm :

Hình hiện tại :

Nhancuibap

Thành viên tích cực
Nhanh quá hen anh.

À anh ơi em có 3 cây, trồng hơn 1 năm rồi nó cứ èo uột lá vàng vàng như viêm gan B, chất trồng, dinh dưỡng hay vi lượng ok lắm, anh có kinh nghiệm chỉ em với.

Kim Khi Tai

Moderator
Nhanh quá hen anh.

À anh ơi em có 3 cây, trồng hơn 1 năm rồi nó cứ èo uột lá vàng vàng như viêm gan B, chất trồng, dinh dưỡng hay vi lượng ok lắm, anh có kinh nghiệm chỉ em với.
Nuôi như vầy mà gọi là nhanh ah[-X[-X[-X....., mà phải gọi là quá nhanh chớ bộ. Ngoại Đình Thái này gọi là phù thủy MCT đó Ku Nhân ui.

dinhthaidic

Thành viên tích cực
Nhanh quá hen anh.

Ở vườn anh có 1 vài cây đang bị tình trạng như vậy, cũng đã dùng 1 số phân nhưng ko thấy tác dụng, anh đang định dùng 1 loại khác nhưng chưa có thời gian làm, nếu thành công anh sẽ chia sẻ cho mọi người ( 1 anh có kinh nghiệm về bonsai đã làm rất thành công )
==================================
Nuôi như vầy mà gọi là nhanh ah[-X[-X[-X....., mà phải gọi là quá nhanh chớ bộ. Ngoại Đình Thái này gọi là phù thủy MCT đó Ku Nhân ui.
Quảng cáo ngoại ghê quá tài ơi, vườn bây giờ ko còn lối đi, cây xếp 2-3 lớp , phát gì nổi mà phù thủy

bsvuhongbvdkhb

Quản lý mới
Chia sẻ luôn cho xem cây chổi anh mua dùm Thái đó năm ngoái đi, cảm thấy nhớ nó. Cám ơn nhiều
==================================
Nhanh quá hen anh.

Nhân cho anh địa chỉ anh gửi tặng 1 thang thuốc viêm gan B, bảo đảm 2 tháng sau là................H...ố...t xác luôn :bz

dinhthaidic

Thành viên tích cực
Hôm khác vệ sinh sạch sẻ gửi hình lên anh Hồng ơi, cây vẫn trong giai đoạn làm lại hơi nhiều