mai xanh quyến rũ lạ thường

hienvt

Thành viên tích cực
cây này nó giống như thân dây vậy...có 1 thời gian mình sống đà lạt đã thấy cây này và bông rất đẹp
mình nghĩ khí hậu đà lạt hay khí hậu lạnh mới hợp cây này

ductoanvqh

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Re: Trả lời: mai xanh quyến rũ lạ thường

có hả ta, sao ko nhớ dzị ta? :-/
hồi đó anh nhờ em tìm mua giúp một cây leo giàn đẹp và em đã tặng anh một cây mai xanh này gửi kèm với cây đỗ quyên anh mua!

chungth

Thành viên
cây này còn có tên gọi khác là cây "bông xanh", cây này được cái có thể kiếm soát được thời gian ra hoa theo ý muốn, nếu chăm sóc tốt một năm có thể cho từ 3 đến 4 lượt bông. còn về cây giống thì anh em nào có nhu cầu thì alô mình nhe. lưu ý cây này là cây họ dây leo nên rất lâu lớn, cây trồng tốt và cắt tỉa thường xuyên thì trồng khoảng 10 năm đường kính thân cây được khoảng từ 12 đến 15cm.

Kim Khi Tai

Moderator
anh ở đâu vậy nhỉ, cây mai đẹp quá
Chào Longga, Mình ở Vũng tàu, loại cây này mình nhiều lắm toàn cây khủng thôi, mình đã thích giống này khoảng 5 năm rồi,
Dòng này có hai màu hoa là màu tím ( purple) và màu Trắng ( white) : Hiền tại mình có cả hai màu trên nhưng màu trắng cây còn nhỏ lắm vì mới được nhập về khoảng 2 năm nữa sẽ cho hoa,
Dòng cây này có thể sống được mọi nơi ở Việt nam, nhưng quan trọng nhất là hoa đẹp hay không, vòi hoa dài hay không là do thời tiết thời điểm vặt lá để hoa ra phải lạnh.

Nều có dịp nào xuống vũng tàu thi mình mời bạn ghé thăm vườn nhé,
Chúc vui vẻ,

ThôngXanh1

Thành viên tích cực
Chào Longga, Mình ở Vũng tàu, loại cây này mình nhiều lắm toàn cây khủng thôi, mình đã thích giống này khoảng 5 năm rồi,
Dòng này có hai màu hoa là màu tím ( purple) và màu Trắng ( white) : Hiền tại mình có cả hai màu trên nhưng màu trắng cây còn nhỏ lắm vì mới được nhập về khoảng 2 năm nữa sẽ cho hoa,
Dòng cây này có thể sống được mọi nơi ở Việt nam, nhưng quan trọng nhất là hoa đẹp hay không, vòi hoa dài hay không là do thời tiết thời điểm vặt lá để hoa ra phải lạnh.

Chúc vui vẻ,
mong đc thấy dung nhan em hoa màu trắng =P~

nguyenhungh63

Thành viên
cây này còn có tên gọi khác là cây "bông xanh", cây này được cái có thể kiếm soát được thời gian ra hoa theo ý muốn, nếu chăm sóc tốt một năm có thể cho từ 3 đến 4 lượt bông. còn về cây giống thì anh em nào có nhu cầu thì alô mình nhe. lưu ý cây này là cây họ dây leo nên rất lâu lớn, cây trồng tốt và cắt tỉa thường xuyên thì trồng khoảng 10 năm đường kính thân cây được khoảng từ 12 đến 15cm.

cây giống cỡ bao lớn vậy chungth ? giá bao nhiêu cho mình biết với. có thể chuyển về gia lai bằng xe khách không? mong hồi âm qua hộp thư nhe. thanks

longga

Thành viên tích cực

Chúc vui vẻ,
rất hân hạnh, sẽ ghé khi có dịp, chúc anh sức khỏe