Mai vàng rỗng thân cần giúp

nthduong33

Thành viên mới
Xin chào các anh chị trên diễn đàn,
Số là e có mua phôi mai vàng hoành 65cm, khi về e phát hiễn nó bị rỗng toàn bộ từ gốc lên khoảng 4 tấc, trên thân cũng bị rỗng và e phát hiện có cả mối nữa, nhưng lớp vỏ bên ngoài vẫn dày và có nhựa. Vậy cho e hỏi là phôi này có khả năng phát mầm ko, và chế độ chăm sóc ntn vì e thấy cây cũng yếu bộ rễ. Vì là lần đầu mua cây nên ko xem kỹ, rất mong nhận được ý kiến của mọi người. E cám ơn!!

huynhtk

Thành viên
nếu giá trị nhỏ thì bỏ đi uổng công chăm sóc , dù cho sau nay cây có mạnh khỏe nhug vẫn ko có giá tri

bichlevan

Thành viên
Tôi cũng có 1 cây bị sâu đục thân duc gốc, dan keo liền sẹo e nó phát triển Bt nhưng gốc bông hoi xấu

ducmf

Thành viên
Cạo hết lớp mục đi rồi xử lý giống như mai chiếu thủy cốt sao cho không bị mục thêm. chăm cho cây phát triển mạnh vào. Mình thấy nhiều tiền bôi vẫn chơi mai rỗng chỉ còn da mà vẫn đẹp. Giá trị thì khoan hãy bàn nếu như bạn xác định không kinh doanh cây cảnh. Miễn mình thấy đẹp là ok vì mình chơi cho mình. Thân!!!!

tpminh1976

Thành viên Mua Bán
Trả lời: Re: Mai vàng rỗng thân cần giúp

Cạo hết lớp mục đi rồi xử lý giống như mai chiếu thủy cốt sao cho không bị mục thêm. chăm cho cây phát triển mạnh vào. Mình thấy nhiều tiền bôi vẫn chơi mai rỗng chỉ còn da mà vẫn đẹp. Giá trị thì khoan hãy bàn nếu như bạn xác định không kinh doanh cây cảnh. Miễn mình thấy đẹp là ok vì mình chơi cho mình. Thân!!!!
Lời khuyên bổ ích nè bạn .co cây bị thương hơn 50% vẫn chơi tốt

Lê Văn Quý

Thành viên
vẫn chơi tốt có sao đâu
==================================

Last edited:

nthduong33

Thành viên mới
Tôi cũng có 1 cây bị sâu đục thân duc gốc, dan keo liền sẹo e nó phát triển Bt nhưng gốc bông hoi xấu
Vâng, để e thử cứu nó. Mong là nó sẽ ở lại với e
Cây của e rỗng thân, rễ cũng có dấu hiệu thâm đen rùi, Bác có cách gì giúp e với!
vẫn chơi tốt có sao đâu

E chỉ mong nó ra lá như của Bác thoy

Last edited: