mai tháng 5

Ngochieu17

Thành viên mới

các sư huynh giúp em đánh giá tình trạng cây mai của em vào tháng này ạ. tình trạng bộ lá vậy đã hợp lý chưa? bộ lá này vẫn chưa có cựa kim

Ngochieu17

Thành viên mới
Em để hướng chính bắc trước nhà nên nắng cung hạn ché. Sư huynh có cách nao giúp em ko. Mà sư huynh quang xác như thê nao mà biết hay vậy chỉ cho em với

huynhtk

Thành viên
lá mỏng và dài chứng tỏ cây cô gắng tạo ra tiết diện lớn để đủ quang hợp , nhìn tổng thể bị lép bên các chi dưới chứng tỏ nắng đc 1 bên, khắc phục tìm chổ tuơng đối nắng để đủ kích nụ , cách 7 ngày xoay chậu một lần cho cây quang hợp đều

Ngochieu17

Thành viên mới
Lão huynh có thể cho em xem 1 bộ lá chuẩn vào tháng này được ko, sẽ là hình mẫu cho em và những người chưa có kinh nghiệm hướng đến.hihi

Noobno1

Thành viên mới
Em thấy bộ lá này thưa quá tết sợ sẽ ít nụ, 1 bộ lá chuẩn thì bác vô thread của bác Naakkk ấy, lá dày đặc luôn.

Ngochieu17

Thành viên mới
Em thấy bộ lá này thưa quá tết sợ sẽ ít nụ, 1 bộ lá chuẩn thì bác vô thread của bác Naakkk ấy, lá dày đặc luôn.
bác biết thì copy dùm mình luôn đi. mò cả buổi mà ko thấy ảnh của bác Naakkk

huynhtk

Thành viên
Lão huynh có thể cho em xem 1 bộ lá chuẩn vào tháng này được ko, sẽ là hình mẫu cho em và những người chưa có kinh nghiệm hướng đến.hihi
Chăm sóc mai thì theo từng vùng miền , từng cây mai chứ không có cái nào chuẩn cả , vì huỳnh ở miền trung nên khí hậu khác miền nam, bữa ni miền nam vào mùa mưa nhưng miền trung đang nắng đỏ lửa 41 độ , mai đọt xanh thường đóng nụ sớm hơn mai đọt đỏ nên tìm cái chuẩn hơi khó , mìnhchir phân tích khí hậu miền trung bắt đầu tháng 9 âm lịch là mưa dầm đến tết nên mai ở miền trung vào giờ này là đóng nụ và nó ôm nụ tới 5,6 tháng thì có thể điều tiết đúng tết đc chứ đóng nụ tháng 8 là xem như nở muộn mai của mình hôm nay là như vậy nè
<a href="http

Last edited:

Ngochieu17

Thành viên mới
Chăm sóc mai thì theo từng vùng miền , từng cây mai chứ không có cái nào chuẩn cả , vì huỳnh ở miền trung nên khí hậu khác miền nam, bữa ni miền nam vào mùa mưa nhưng miền trung đang nắng đỏ lửa 41 độ , mai đọt xanh thường đóng nụ sớm hơn mai đọt đỏ nên tìm cái chuẩn hơi khó , mìnhchir phân tích khí hậu miền trung bắt đầu tháng 9 âm lịch là mưa dầm đến tết nên mai ở miền trung vào giờ này là đóng nụ và nó ôm nụ tới 5,6 tháng thì có thể điều tiết đúng tết đc chứ đóng nụ tháng 8 là xem như nở muộn mai của mình hôm nay là như vậy nè
<a href="http

wow, nhìn hấp dẫn quá. ở miền trung là vậy, còn ở bình thuận thì sao, có ai giúp em với. hiện giờ mai em vân chưa có dấu hiệu ji của nụ như cựa kim , chỉ toàn là lá ko.huhu