Mai tàn hay mai chậu thời nay?

longthanh23

Thành viên

==================================
Đây là một số hình ảnh đón xuân vườn nhà mình a e xem rồi cho ý kiến nhé...nếu ai chuyên mai vàng cho mình thỉnh giáo là nên chơi mai tàn hay mai ghép chậu...tương lai sẽ thịnh vượng loại nào?

vincentvo1975

Thành viên tích cực
mình không hiểu câu hỏi của bạn có ngụ ý gì?

mai tàn hay mai chậu thời nay ? rồi bạn đưa một loạt hình những cây mai tàn nằm trong chậu thì có gì khác biệt để so sánh đâu bạn?

nhưng phải công nhận là bạn có mấy cây mai đẹp thiệt

longthanh23

Thành viên
Trả lời: Re: Mai tàn hay mai chậu thời nay?

mình không hiểu câu hỏi của bạn có ngụ ý gì?

mai tàn hay mai chậu thời nay ? rồi bạn đưa một loạt hình những cây mai tàn nằm trong chậu thì có gì khác biệt để so sánh đâu bạn?

nhưng phải công nhận là bạn có mấy cây mai đẹp thiệt
Mình thích chơi mai tàn nhưng bố mình thích mai ghép trong chậu hơn.trước kia hầu hết phong cách chơi toàn chế vào chậu rồi ghép giảo còn bg thì hay chơi mai tàn...không biết tương lai sẽ thế nào?

GIA KHỔNG HUỲNH

Thành viên tích cực
củng dáng thế ấy cây mai đả được tồn tại qua bao nhiêu thế kỷ , ko cần phải theo lối bonsai, tôi vẩn cứ thích vẻ tự nhiên của cây mai, hoa nhà anh nở điều thế . đẹp quá

longthanh23

Thành viên
củng dáng thế ấy cây mai đả được tồn tại qua bao nhiêu thế kỷ , ko cần phải theo lối bonsai, tôi vẩn cứ thích vẻ tự nhiên của cây mai, hoa nhà anh nở điều thế . đẹp quá
Mình cũng cùng quan điểm như bạn,đối với mình hoa mai là đẹp nhất...không có gì hp bằng khi mỗi độ xuân về dc uống trà và ngắm hoa mai,hương thơm diu nhẹ làm ngây ngất lòng người...vì vậy mình thích vẻ đẹp một cách tự nhiên hơn!a e nào có ý kiến khác xin góp ý nhé!

vincentvo1975

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Re: Mai tàn hay mai chậu thời nay?

Mình thích chơi mai tàn nhưng bố mình thích mai ghép trong chậu hơn.trước kia hầu hết phong cách chơi toàn chế vào chậu rồi ghép giảo còn bg thì hay chơi mai tàn...không biết tương lai sẽ thế nào?
theo mình thì cây mai tàn hay mai ghép điều có vẽ đẹp riêng của nó.

nếu là mình thì sẻ thích cả 2 , có tham lam không ta?

nhưng như vật thì sẽ thích hơn vì được thưởng lãm cả 2 vẽ đẹp khác nhau đó mà.