mai cổ thụ này e mới tậu chia sẽ với a e đánh giá!

bonsai525288

Thành viên mới
ờ! mình ở Pleiku_GiaLai có thể biết cách bạn trồng thế nào mà chết nhìu thế , nói mình chia sẻ thêm về mai cổ không cần đào bầu cho . Mai rừng

mang từ những tĩnh khác về số lượng lớn theo vận chuyển thì mất phải vài ngày , mình cũng thử nghiệm thử đào 1 cây về

để 4 ngày mới trồng h cây phát rể và cành phát rất mạnh . Theo mình thì trong vài ngày để trong mát giữ ẩm, xong ngâm

kích thích rể khoản nữa ngày thì cây hấp thụ mạnh hơn , vd : bạn đói thì ăn nhìu hơn , cũng như cây vậy thôi nhưng phải

có mức độ thôi nha bạn. mình

pkimduc

Thành viên
Bạn có thể chia sẽ thêm trong thời gian mới bứng cây về để trong mát bạn có phun sương giữ ẩm không? Có tưới đất không? Khi ngâm kích thích rễ thì liều lượng pha làm sao? theo liểu lượng của nsx hay theo tỷ lệ nào? Sau khi ngâm xong trồng vào chậu thì có tiếp tục tưới và phun kích thích rễ nữa hay không? Nếu có thì đến bao giờ thì ngưng kích thích rễ và chuyển sang kích thích chồi lá?
Rất mong ban chia sẻ.
thanks

longthanh23

Thành viên
ờ! mình ở Pleiku_GiaLai có thể biết cách bạn trồng thế nào mà chết nhìu thế , nói mình chia sẻ thêm về mai cổ không cần đào bầu cho . Mai rừng

mang từ những tĩnh khác về số lượng lớn theo vận chuyển thì mất phải vài ngày , mình cũng thử nghiệm thử đào 1 cây về

để 4 ngày mới trồng h cây phát rể và cành phát rất mạnh . Theo mình thì trong vài ngày để trong mát giữ ẩm, xong ngâm

kích thích rể khoản nữa ngày thì cây hấp thụ mạnh hơn , vd : bạn đói thì ăn nhìu hơn , cũng như cây vậy thôi nhưng phải

có mức độ thôi nha bạn. mình
mình mua mai rừng đã vô chậu sống hằn hoi về mà còn chết đó...những cây mai mình bị chết là do mình ghép và nuôi 1 thời gian mới chết,mình nghĩ rất nhiều nguyên nhân dẫn đến chết trong đó có nguồn nước tưới...

bonsai525288

Thành viên mới
chết là phải rồi :-<! mấy tháng đã xác định ra rể mai sống khỏe mạnh , nhưng bạn có biết là rể cây mai rất dể gẫy , trồng 2

năm vận chuyển không cẩn thận động rể là toi ngay chứ sao nữa . Thời gian 2 năm đó rể cở cây tăm nhang chứ mấy , bạn

mua và vận chuyển động rể toi là phải , đây cũng là kinh nghiệm cho một số anh em mua mai đó hen . hehe:)>-

vucongpro

Thành viên
Bác ở đâu mà có cây mai khủng thế+ thuốc kích thích rễ bác mua loại nào vậy cho em tham khảo với được ko? cảm ơn bác trước.

bonsai525288

Thành viên mới
Bác ở đâu mà có cây mai khủng thế+ thuốc kích thích rễ bác mua loại nào vậy cho em tham khảo với được ko? cảm ơn bác trước.
Để chụp hình mình cho xem, bạn nói chết thì có rất nhìu nguyên nhân , h mà nói mai cổ bạn mang về chết tôi trồng sống thì

không thể nói được mình đã chia sẻ trang trước rồi . Cách đào cây , trồng bằng cái , bạn có thể nói cách bạn trồng cho mình ,

mình chia sẻ thêm .

bonsai525288

Thành viên mới
upload hình lên làm cách nào vậy các đồng chí , tui có mấy cây mai cổ cho ae xem . Vào phần tập tin đính kèm chỉ đường

dẩn rồ upload mà không được . hichic

longthanh23

Thành viên
thuốc kích rể có rất nhiều loại,mình mấy một số loại cơ bản như: terasot4,vitamin b1,superroot,hvp,root2...và 1 số loại khac nữa!

namninh

Thành viên
cây hoành tráng thế nên trồng trực tiếp xuống đất cho chắc ăn, còn trồng trong chậu nếu xử lý bộ đế và chất trồng không khéo cũng như cách chăm sóc thì rất nguy hiểm ...Còn phương án cắt mình đồng ý cao với anh Vanlo cây rất đẹp sau này, giá lúc đó là rất cao mà cây lại khỏe nữa. chúc bạn thành công có cây mai VIP nhé.

longthanh23

Thành viên
cây hoành tráng thế nên trồng trực tiếp xuống đất cho chắc ăn, còn trồng trong chậu nếu xử lý bộ đế và chất trồng không khéo cũng như cách chăm sóc thì rất nguy hiểm ...Còn phương án cắt mình đồng ý cao với anh Vanlo cây rất đẹp sau này, giá lúc đó là rất cao mà cây lại khỏe nữa. chúc bạn thành công có cây mai VIP nhé.
cảm ơn bác đã chia sẽ nhé!vườn bác ở an phú hả?có phải bác chuyên mai vàng cho thue không,hình như mình có ghé vườn bác rồi,thấy địa chỉ quen quen..:)>-
==================================
nhìn kỹ lại , nghĩ hoành ko tới 100 đâu !!!, khoảng 70-80 à , ko biết chủ cây đo ở khúc nào ??:D:D
dù sao cây cũng rất là to, chúc mừng
cây này trên 4 tay đấy bạn,nhưng chắc chắn là trên 80 hoành như bạn nói!

ak77

Thành viên mới
Em chia sẽ luôn mấy hình ảnh mai tết tan mão này

gốc này hoành 100cm

không biết quan điểm, phong cách chơi mai của bác như thế nào vì mỗi người có phong cách riêng mà. Nhưng theo quan điểm cá nhân của em, những cây trên cần được làm tàng (cành, nhánh) lại, vì như hiện nay chỉ để ngắm hoa, chưa được xem như một tác phẩm nghệ thuật.

Vài lời cùng bác, chỉ là quan điểm cá nhân của em thôi.

namthotnot

Thành viên
Đào về là vô chậu luôn hả LT ?Có thể cho biết giá đuợc kô ? Hoành 100cm bây giờ khó tìm.
Cho mình mạn phép nói thẳng,hoành 100cm mà 2 thân mình thấy cũng bình thường,còn mà bạn nói hoành Mai Vàng hoành 100cm giờ khó tiềm thì vài hôm nửa mình gởi cho xem 1 em Mai vàng hoành 110cm.Còn mà muốn chơi hàng Khủng hơn nửa,thì xuống TP Cần Thơ đi,có 1 vườn toàn là Mai Tàn hàng hiệu nhiều lắm.

chuthoon

Thành viên mới
Cho mình mạn phép nói thẳng,hoành 100cm mà 2 thân mình thấy cũng bình thường,còn mà bạn nói hoành Mai Vàng hoành 100cm giờ khó tiềm thì vài hôm nửa mình gởi cho xem 1 em Mai vàng hoành 110cm.Còn mà muốn chơi hàng Khủng hơn nửa,thì xuống TP Cần Thơ đi,có 1 vườn toàn là Mai Tàn hàng hiệu nhiều lắm.
A longthanhh23 cứ tiếp tục phát huy e hâm mộ a quá ! \:D/