mời các bạn bình cây

thang10

Thành viên
mình mới sửa một số cây vườn nhà mời các bạn vào ngắm và tham gia góp ý , cám ơn các bạn
[/IMG]
==================================
[/IMG]cây số 2

thang10

Thành viên
cây số 3
[/IMG]
cây số 3
[/IMG]
cây số 4
[/IMG]

thang10

Thành viên
cây số 6, cây này làm theo hình vẽ của quý khôi 2 năm về trước
[/IMG]
cây số 7
[/IMG]
cây số 8 cây cần thăng mini
[/IMG]
[/IMG]
cây số 11 , cây tùng la hán
[/IMG]

giangnambmt84

Thành viên mới
cây số 6, cây này làm theo hình vẽ của quý khôi 2 năm về trước
[/IMG]
cây số 7
[/IMG]
cây số 8 cây cần thăng mini
[/IMG]
[/IMG]
cây số 11 , cây tùng la hán
[/IMG]
cay dep wa:-bd

thang10

Thành viên
tối ra ngắm cây chụp không phông bạn ạ, với lại minh không phải thợ chụp chuyên nghiệp,
cám ơn bạn đã góp ý

tranthanhkhoi

Thành viên
chúc mừng chủ nhân có cây đẹp để chơi song em có vài lời mạo muội .cây của bác chưa được tinh cho lắm về cái khoản tinh này thì em nói cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng luôn.cây chưa thực sự thoát để lên được tầm cao hơn,vẫn là dạng tiềm năng kể cả cây số 1. bác cần có những điểm nhấn và chỉnh chu hơn cho tay ,cành,lá cũng như thân bệ,rễ.các phần này để làm tốt hơn thì trong các topic của nghệ nhân LNV đã chia sẻ rất nhiều bác nên đọc qua và quan trong là quyết tâm học hỏi và dám thay đổi vì sở hữu những cây thuộc tầm như vậy rồi it người dám thay cho nó một diện mạo mới lắm(đó là những người em tiếp xúc rồi con ka thì em chưa biết)nên tìm sự phá cách ,và những điểm nhấn nhẹ nhàng vì cây đã có tổng thể khá vững.cụ thể em thấy tay cành của anh hơi cứng cũng có thể cây 1 đã có tuổi nên chuyện duỗi gân cốt là thường còn những câu xanh thì nên làm hay hơn.tìm những cái co hay và áp dụng đúng là ok .rễ cũng vây không phải cái nào thích nổi là nổi thích cong là cog như vây trông rối mắt lám.em có vài lời mạo muội mong ka bỏ quá nếu đã biết thì coi như nói lại.thân.

thang10

Thành viên
cám ơn ban tranthanhkhoi, đã góp ý kiến thức của ban rất rộng, nhưng để làm được thì khó hơn nhiều
theo mình một cây cảnh đẹp thì không bao giơ đạt được đến đỉnh cao mà chỉ có bằng lòng với hiện tại của chủ cây và cảm nhận của đa số,
con người cũng vậy, chưa có ai nó tôi biết đủ, mà chỉ có biết nhiều hay ít mà thôi ,
trong cây cảnh nghệ thuật nói riêng và môn nghệ thuật nói chung thì cần phải học và làm để hoàn thiệu hơn
bác chủ nhiều cây đẹp ,số 1 là bùm sụm thì phải, ra hoa trái thì đẹp hết biết.
caay này hoa hình sao màu trắng đẹp lắm ,

hoang_qtp

Thành viên
Đa số cây sanh đều rất đẹp, như đi triễn lãm vậy, mình thấy cây số 8 hình như cành dày quá. cám ơn bạn cho xem.