mới tập chơi các bác ạ

vuhongquang.hd

Thành viên mới
mình biết chơi từ diễn đàn, nhưng dạo này thấy ít người góp ý so với trước quá, ko chỉ chủ đề của mình mà các chủ đề khác cũng thế. buồn thật.

cuongphuong888

Thành viên
Chính xác rồi hihi có một số người góp ý sợ người ta tự ái cái tôi lớn quá chỉ muốn chứng tỏ mình

codaivenduong

Thành viên mới
mình biết chơi từ diễn đàn, nhưng dạo này thấy ít người góp ý so với trước quá, ko chỉ chủ đề của mình mà các chủ đề khác cũng thế. buồn thật.
Rất đồng cảm với bạn! những bậc tiền bối đi trước vì nhiều lí do đã không còn hoặc rất ít hứng thú chia sẽ kinh nghiệm cho lớp hậu sinh. Thật đáng buồn! Cũng dễ hiểu! bởi người VN mình đâu có quen với văn hóa giao tiếp đa chiều, đa đối tượng trên mạng XH, họ luôn cố thu mình lại trong nhóm nhỏ, cùng đẳng cấp, cùng quan điểm, không thích phản biện và dễ bị tổn thương....Nhưng cho dù thế nào đi chăng nữa thì hỡi các bậc cao nhân, các vị tiền bối, các cây đa cây đề...các vị hãy có trách nhiệm với dòng chảy của lịch sử!

vuhongquang.hd

Thành viên mới
Rất đồng cảm với bạn! những bậc tiền bối đi trước vì nhiều lí do đã không còn hoặc rất ít hứng thú chia sẽ kinh nghiệm cho lớp hậu sinh. Thật đáng buồn! Cũng dễ hiểu! bởi người VN mình đâu có quen với văn hóa giao tiếp đa chiều, đa đối tượng trên mạng XH, họ luôn cố thu mình lại trong nhóm nhỏ, cùng đẳng cấp, cùng quan điểm, không thích phản biện và dễ bị tổn thương....Nhưng cho dù thế nào đi chăng nữa thì hỡi các bậc cao nhân, các vị tiền bối, các cây đa cây đề...các vị hãy có trách nhiệm với dòng chảy của lịch sử!
Trách nhiệm hay ko là tùy ở họ, cái tâm là cái mà quá đơn giản đến nỗi quá khó cắt nghĩa.

Dương Thịnh

Thành viên tích cực
Trách nhiệm hay ko là tùy ở họ, cái tâm là cái mà quá đơn giản đến nỗi quá khó cắt nghĩa.
Văn hoá mỗi nơi mỗi khác, nhưng mình sinh hoạt nhiều diễn đàn nước ngoài, thấy nhận xét của anh @codaivenduong có phần chính xác.
Tuy nhiên, nói đi cũng phải nói lại, ở nước ngoài họ cũng chơi cây nhưng với một tâm thế khác chúng ta nhiều lắm. Và ở VN chúng ta cũng không hiếm những người rất rộng mở chia sẻ kinh nghiệm. Chẳng qua ví nhiều lý do khác nhau dần dần các vị trở nên chán nản nên chỉ vào xem rồi cười cái đi ra, chứ không còn hứng thú ngồi gõ chừng vài trăm, vài nghìn chữ chia sẻ trên này nữa.
Ý kiến cá nhân mình thì thấy một trong hai cái Tâm và Tầm thì cái Tâm vẫn là cái dễ tìm, nhưng khó thấy nhất. :D

soncm

Thành viên tích cực
Mới tập chơi mà được như này là quá ổn rồi, chúc mừng bạn.

vuhongquang.hd

Thành viên mới
Trả lời: Re: mới tập chơi các bác ạ

Mới tập chơi mà được như này là quá ổn rồi, chúc mừng bạn.
Cam on bac, thuc ra em cung biet ti chut ve cay, nhung co vai cây để thoa dam mê, luôn mong muốn dc hoc hỏi thêm.choi cả đoi mà. Tinh thần quan trọng hon vat chat.
==================================
Tổng thể cây khá hài hòa . Bạn cần làm cho giăm dầy hơn nữa cây sẽ đẹp hơn .
Cam on bac dong vien.