mới tập chơi bonsai....xin mọi người hướng dẫnn

NguyenQuocViet79

Thành viên mới
em là sinh viên..... em mới tập chơi bonsai mini nhưng chưa có ai hướng dẫn , anh chị nào có thể giúp e tham gia CLB và nếu được e xin tham quan vườn tiện thể mong anh chị hướng dẫn e cách tạo dáng cũng như cách chơi bonsai mini...e thanks anh chị trước... em ở Quận Gò Vấp , TP.HCM...( SDT : 0934771840 ).

bocaudaran

Thành viên
bạn cứ từ từ tìm đọc lại các bài cũ sẽ học được dần những kinh nghiệm hay, mình cũng mới chơi thôi, nhờ diễn đàn mà mĩnh đã có đc vài tác phẩm đầu tay. Thân ;)

doremi

Thành viên
Trước tiên bạn hãy đọc hết chuyên mục kinh nghiệm đi,cực bổ ích cho người mới chơi

nam bonsai

Thành viên tích cực
Mình nghĩ rằng mình có thể giúp bạn về cách tạo dáng bonsai mini và mời bạn đến thăm quan vườn mình tại địa chỉ dưới chữ ký, chào bạn

veryhart

Thành viên
Cứ từ từ... khoai khắc nhừ...trước tiên là tìm hiểu các box của DĐ. Từ đó là ra hết thôi bạn!

duong minh triet

Thành viên
em là sinh viên..... em mới tập chơi bonsai mini nhưng chưa có ai hướng dẫn , anh chị nào có thể giúp e tham gia CLB và nếu được e xin tham quan vườn tiện thể mong anh chị hướng dẫn e cách tạo dáng cũng như cách chơi bonsai mini...e thanks anh chị trước... em ở Quận Gò Vấp , TP.HCM...( SDT : 0934771840 ).
mình cũng là sinh viên nè, ngày 6/4 này trường đại học KHTN nó mở lớp dạy bonsai mình cũng đã đăng ký rồi. Nếu muốn thì bạn có thể xem thêm thông tin tại đây
http://www.hcmus.edu.vn/index.php?option=com_content&task=view&id=6042&Itemid=496

NguyenQuocViet79

Thành viên mới
Mình nghĩ rằng mình có thể giúp bạn về cách tạo dáng bonsai mini và mời bạn đến thăm quan vườn mình tại địa chỉ dưới chữ ký, chào bạn
a nam có thể cho e sdt được ko...có gi trước khi ghé vườn nhà a...e sẽ gọi trước. với lại có gì e hỏi đường đi lun cho tiện....hehehe

dangson_5011

Thành viên mới
bạn xem nhìu sách,hay tìm hiểu wa internet....xem nhiu xẽ hk hỏi dc kinh nghiệm ngay mak?và nó cần sự sáng tạo của người chơi nhìu lém

tiennp

Thành viên
Mình cũng mới chơi được chừng 1,5 tháng, mình thường xuyên lên diễn đàn đọc mấy bài viết kinh nghiệm chăm sóc tạo dáng, ngoài ra còn mua thêm sách và dowload mấy tài liệu về bonsai của việt nam và nước ngoài về nghiên cứu thêm, cũng rất bổ ích. Nhưng mình khuyên bạn đừng nóng vội như mình nha mới chơi nên thấy cây nào hơi đẹp là dồn tiền vào mua, hiện nay cây mình mua cả đóng ở nhà, mua nhiều cắt tùm lum, uốn éo lung tung, đã chết hết 2 cây và 1 số cây chưa cây nào được hình thù gì, cứ chăm sóc ít thui, nhưng hiệu quả cúa tác phẩm làm ra là chất lượng cao, và thực tế hơn nếu có 1 thầy hướng dẫn, chỉ bảo thì mình nghĩ sẽ nhanh tiến bộ hơn là đọc mấy bài viết. Mình chúc bạn thành công trong thời gian sắp tới. Nếu có chỗ nào học giá thứ 7, chủ nhật, thì alo mình tham gia cho có bạn thanks.