Mới rước chị Mai Tứ Quí U50 1 thân , 1 mình hơi đẹp... cở 7 nút.

su mai

Thành viên tích cực
Trả lời: Mới rước chị Mai Tứ Quí U50 1 thân , 1 mình hơi đẹp... cở 7 nút.

...........

phantuan_42

Thành viên

Em định để vậy chơi tàn thiên nhiên luôn đó Anh.....Anh có ý kiến gì khác ko ? tư vấn em với . thanks !
Cây này để tàn thiên nhiên chơi cũng rất đẹp nhưng theo mình để tàn thiên nhiên thì chưa đánh giá đúng giá trị của cây. Cây này đế nở, ngọn vót rất đẹp. Nếu có thể cắt tàn và tạo lại sao cho hợp lý (có thể thời gian khá lâu mới hoàn thiện) nhưng tương lai thì chắc rằng cây này sẽ giá trị hơn bây giờ. Đây chỉ là ý kiến riêng của bản thân.
Mình cũng có một cây tương tự thế, một ngày đẹp trời nào đó mình cũng sẽ cắt em nó.

su mai

Thành viên tích cực

Cây này để tàn thiên nhiên chơi cũng rất đẹp nhưng theo mình để tàn thiên nhiên thì chưa đánh giá đúng giá trị của cây. Cây này đế nở, ngọn vót rất đẹp. Nếu có thể cắt tàn và tạo lại sao cho hợp lý (có thể thời gian khá lâu mới hoàn thiện) nhưng tương lai thì chắc rằng cây này sẽ giá trị hơn bây giờ. Đây chỉ là ý kiến riêng của bản thân.
Mình cũng có một cây tương tự thế, một ngày đẹp trời nào đó mình cũng sẽ cắt em nó.
Cây này của em 1 thân , 1 cốt và đầu voi đuôi chuột nếu cắt cành thun lại như Anh nói thì chắc đẹp giống dáng hình thông vậy...thời gian 5-10 năm chắc sẻ thành cây nghệ thuật thì giá trị cây sẻ cao hơn nếu như để dáng tự nhiên như vậy.....Nghe Anh nói em cũng muốn ra tay lắm nhưng em nghỉ cây cắt đi thì ko thể nối lại được vì hiện tại tàn cây cũng tương đối đều , đẹp ....thôi thì để vậy chơi vài năm cho đã rồi thẩm mỹ chị mai này lại cũng chưa muộn Anh hé.:x

PS : Anh up cây của Anh cho em xem với ...Thanks.