Một vài cây đẹp em chụp được tại Tao Đàn 2014

centimet

Quản lý mới
Trả lời: Re: Trả lời: Một vài cây đẹp em chụp được tại Tao Đàn 2014

Cám ơn Tiên Sinh đã xem ảnh, mình sài fullframe, Tiên Sinh đoán hay quá, lâu rồi mới chụp lại,
Còn dư sáng là do mình chụp ngược sáng (thích), nếu không thì khó thấy được cành cây;
vả lại dư sáng sẽ dễ tạo phông ..... sáng. hì hì....
Cung kính Tiên Sinh!
==================================

Cám ơn Tiên Sinh đã tham gia. Nếu có hình nào chụp ở Tao Đàn hôm tết up lên cho vui.
Cent đi hôm mùng 2 đề choạch mẫu nhà , mùng 4 họp mặt thành viên...toàn là choạch người cả...tự thấy em mai chiếu thủy lá kim mà nuôi xương thế ấn tượng + ra bông đều.. nên thử choạch lưu lại làm tư liệu ( xế chiều mùng 2)

Như máy ảnh tiên sinh thuộc chuyên nghiệp và khủng đấy...Dùng thường xuyên thì .. :-bd:-bd:-bd
có nghe nói hay gặp vấn đề về cân bằng trắng với đèn volfram hoặc độ K tương đương ...Cent có thử auto color một số ảnh có vẻ như bớt sáng và ấm hơn.

Chúc tiên sinh vui khỏe.:-bd:-bd:-bd
cung kính
Centimet

BachMa

Thành viên
Re: Trả lời: Re: Trả lời: Một vài cây đẹp em chụp được tại Tao Đàn 2014

Cent đi hôm mùng 2 đề choạch mẫu nhà , mùng 4 họp mặt thành viên...toàn là choạch người cả...tự thấy em mai chiếu thủy lá kim mà nuôi xương thế ấn tượng + ra bông đều.. nên thử choạch lưu lại làm tư liệu ( xế chiều mùng 2)

Như máy ảnh tiên sinh thuộc chuyên nghiệp và khủng đấy...Dùng thường xuyên thì .. :-bd:-bd:-bd
có nghe nói hay gặp vấn đề về cân bằng trắng với đèn volfram hoặc độ K tương đương ...Cent có thử auto color một số ảnh có vẻ như bớt sáng và ấm hơn.

Chúc tiên sinh vui khỏe.:-bd:-bd:-bd
cung kính
Centimet
Mình sài Nikon nên không thấy có vấn đề với WB ở volfram,
trước mình chụp nhiều lắm và cũng làm chủ được WB chứ cũng ít sài auto WB;
2 năm nay có vấn đề nên không chụp được nhiều,
mặc khác máy khá nặng body + ống ~ 3kg, các động tác chụp quỳ, khom, cúi,.... mình không làm được,
thấy Cent đi off chụp hình rất thích, rất ham nhưng chịu.

Chúc Cent năm mới vui, khỏe, lên tay mọi chuyện nha!

centimet

Quản lý mới
Trả lời: Re: Trả lời: Re: Trả lời: Một vài cây đẹp em chụp được tại Tao Đàn 2014

Mình sài Nikon nên không thấy có vấn đề với WB ở volfram,
trước mình chụp nhiều lắm và cũng làm chủ được WB chứ cũng ít sài auto WB;
2 năm nay có vấn đề về chân nên không chụp được nhiều, mặc khác máy khá nặng body + ống ~ 3kg, các động tác chụp quỳ, khom, cúi,.... mình không làm được nhiều, thấy Cent đi off chụp hình rất thích, rất ham nhưng chịu.'

Chúc Cent năm mới vui, khỏe, lên tay mọi chuyện nha!
>:D<>:D<>:D<

Theo thông tin ảnh thì tiên sinh dùng nikon D700 , ống kính 70? + hình như tiên sinh sử dụng chế độ M thì phải...thấy bên đánh giá máy ảnh N-D700 nó bảo thế nên Cent copy lại thêm pá cùng tiên sinh ..hihi.

Với trọng lượng thế ra hình căng nét đã là khó khăn lắm rồi..hic. Sài chân máy nữa thì ổn nhưng mang vác lại bất tiện..sử dụng hand trap có khi cải thiện được phần chắc tay , với lại cũng đở phần lo bị giựt. Lòng vòng khu Q1 lơ là tý là mất máy như chơi á.

Hôm nào offline gần gần tiên sinh tham gia giao lưu gặp mặt trao đổi về bs và ảnh nhé...:x

cung kính
Centimet

BachMa

Thành viên
Re: Trả lời: Một vài cây đẹp em chụp được tại Tao Đàn 2014

Cam on Bach Ma hoang tu ! Cay dep lam!
Tay nghề các bác chụp đỉnh quá , cám ơn bác đã chia sẻ .
cảm ơn anh chia sẻ , ảnh chụp đẹp quá theo mình nghỉ:-bd:-bd
Đep quá.Cảm ơn bạn đã chía sẻ
Cám ơn các bạn đã xem!
Lần đầu chụp cây cối còn nhiều thiếu sót, lần sau sẽ cố gắng hơn!
Còn mấy tiểu cảnh úp luôn!