Mọi người cho ý kiến tí nha.

quocnguyen_hcm

Thành viên tích cực
Em có cây LS SH này mà nhìn đi nhìn lại chỉ để chơi hoa thôi chứ chẳng đẹp gì hết. Mà tình hình là cây đổ ngày càng được ưa chuộng và bản thân cũng thích đổ nữa nên đưa ra ý định là chiết ra làm ba cây đổ mini, còn cái gốc thì chơi mini luôn nhưng phong cách nào thì chưa biết. Sẵn nay post lên nhờ anh Vinh và mấy anh cao tay cho em tí ý kiến. Xin anh Vinh 1 hình cho cái gốc (nếu cắt được 3 cây đỗ). Chân thành cảm ơn mọi người. Mà cho em hỏi mùa này chiết được không nha? Chất trồng để chiết. Thank

Chiết tại 3 vòng màu. Đế lếch tương đối nha mọi người
==================================
Ảnh cũ của em nó. Mặt hậu của cây

lnvinh

Super Moderator
Giải pháp tốt nhất là để nguyên chơi cây mãu tử, mua thêm cây đổ về chơi cho đã em à.

hungbonsai

Thành viên tích cực
3 cây trùm lại nên hoành to hơn ,đã thành vậy rồi mà tách ra thì mất giá trị hết anh ơi

doanvunguyen

Thành viên tích cực
Giải pháp tốt nhất là để nguyên chơi cây mãu tử, mua thêm cây đổ về chơi cho đã em à.
sau khi chiết rồi vẫn còn cây mẫu tử đó chứ anh8-}, mà có thêm tới 3 cây đổ nữa @-), nhưng ...cũng hên xui :-j
3 cây trùm lại nên hoành to hơn ,đã thành vậy rồi mà tách ra thì mất giá trị hết anh ơi
chiết chứ không tách Hùng ơi

hungbonsai

Thành viên tích cực
sau khi chiết rồi vẫn còn cây mẫu tử đó chứ anh8-}, mà có thêm tới 3 cây đổ nữa @-), nhưng ...cũng hên xui :-j

um thì anh chiếc ra 3 cây ,em gọi tách cho thuận miệng ấy mà ,thân chủ cao mà đơ quá nên anh mới chọn phương án bó ra 3 cây đúng hơn ,nếu thân chủ đơ quá để giảm bớt đoạn đơ vậy anh có thể zin soắn ốc để tạo cảm giác nhìn khỏi bị đơ khoản lớn vậy ,

quocnguyen_hcm

Thành viên tích cực
Ý kiến này khá nặng ký đây. Suy nghĩ cái đã
thêm 1 ý nặng ký nữa.

1 ý kiến trái chiều 2 cái kia và cũng nặng ký luôn
um thì anh chiếc ra 3 cây ,em gọi tách cho thuận miệng ấy mà ,thân chủ cao mà đơ quá nên anh mới chọn phương án bó ra 3 cây đúng hơn ,nếu thân chủ đơ quá để giảm bớt đoạn đơ vậy anh có thể zin soắn ốc để tạo cảm giác nhìn khỏi bị đơ khoản lớn vậy ,
Ý này cũng hay. Cây đơ nên e mới định chuyển hướng đó anh. Cái gốc đang định làm lũa hết phần đơ luôn.
@all: cảm ơn các anh. E xin thêm vài phiếu nữa đi.