mẹo vặt khi trồng cây

bigbabol

Moderator
nếu bạn mua hay ai đó cho mình một cây cảnh, bạn đang phân vân không biết là cây này nên trồng ở đâu?vị trí nhiều nắng hay ít nắng?
ở nhà thì không có internet, hàng xóm thì không ai biết về cây cảnh,điện thoại là một thứ xa xỉ, bạn có thể học câu thần chú sau:
"cây nào có hoa, có trái, lá có màu nóng thì cần nhiều nắng" ( ngoại trừ hoa lan nha anh em)
nếu không nắm vững được các nhu cầu về nắng của cây mà nhà có xe máy, nếu có thể bạn chạy đến số 241/124( số mới 240/112A) Nguyễn Văn Luông phường 11 quận 6 mọi thắc mắc sẽ có người trả lời nha:D

ví dụ: cây có hoa cần nắng nhiều để cây thể hiện hết các đặc tính của loài:D

mitcothu

Thành viên tích cực
nếu bạn mua hay ai đó cho mình một cây cảnh, bạn đang phân vân không biết là cây này nên trồng ở đâu?vị trí nhiều nắng hay ít nắng?
ở nhà thì không có internet, hàng xóm thì không ai biết về cây cảnh,điện thoại là một thứ xa xỉ, bạn có thể học câu thần chú sau:
"cây nào có hoa, có trái, lá có màu nóng thì cần nhiều nắng" ( ngoại trừ hoa lan nha anh em)
nếu không nắm vững được các nhu cầu về nắng của cây mà nhà có xe máy, nếu có thể bạn chạy đến số 241/124( số mới 240/112A) Nguyễn Văn Luông phường 11 quận 6 mọi thắc mắc sẽ có người trả lời nha:D

ví dụ: cây có hoa cần nắng nhiều để cây thể hiện hết các đặc tính của loài:D
bác 3B khéo khoe cây quá, hiiiiiii cây đẹp ghê!

Inin2009

Thành viên tích cực
Em trang này nhìn phê quá, đẹp đẹp.

Bù cây nay cho cây MCT mini hôm qua đi 3B:p

vietanhmpt

Thành viên tích cực
Cây trang đẹp quá anh tuấn ơi. Cây này có đưa đi Tao Đàn không anh?? Ai bảo 3B chỉ biết chơi 2 thân.

cana

Thành viên Mua Bán
bác nói nghe mắc cười quá nếu ko có internet thì làm sao biết được lời rao vặt này hahaahha mà đến số 124 ....

bigbabol

Moderator
Cây trang đẹp quá anh tuấn ơi. Cây này có đưa đi Tao Đàn không anh?? Ai bảo 3B chỉ biết chơi 2 thân.
anh chưa cho nó đi, anh đang phân vân không biết có nên đem cây đi chơi hay không? dự định sẽ đem 3 cây đi chơi nhưng chưa chắc vì...................:confused:

bác nói nghe mắc cười quá nếu ko có internet thì làm sao biết được lời rao vặt này hahaahha mà đến số 124 ....
thì nhà ai có internet mà lỡ vô coi thì chỉ lại giùm mà anh:D

senkoboy04

Thành viên
Khoe cây nữa :D, mỗi topic là khoe 1 cây, ..thật là... sao anh không khoe nhiều cây cho chú bác, anh em diễn đàn ngắm nhiều hơn :D, thanks anh vì kinh nghiệm bổ ích, mà cây lá màu nóng là sao anh.

bigbabol

Moderator
Khoe cây nữa :D, mỗi topic là khoe 1 cây, ..thật là... sao anh không khoe nhiều cây cho chú bác, anh em diễn đàn ngắm nhiều hơn :D, thanks anh vì kinh nghiệm bổ ích, mà cây lá màu nóng là sao anh.
là cây có lá màu đỏ, màu vàng đó em:mad: đó như hình cái mặt đó em là màu nóng, còn màu lạnh nè:cool:
và đây là màu xanh hy vọng:D

pro_hacker_invn

Thành viên
úi, hôm nay mới biết nhà bác 3b ở Nguyễn Văn Luông. Đường nó đang làm lúc trước hem biết chạy vô nó lún hết hồn. Một ngày gần đây sẽ sang thăm bác, hy vong bác sẽ ko bực mình khi đón nhận hàng ngàn câu hỏi!!!:D

hoclamvuon

Thành viên

không có internet thì sao biết câu thần chú này chứ...??

bigbabol

Moderator

không có internet thì sao biết câu thần chú này chứ...??
lại trùng câu hỏi rồi:D

vuongcc

Thành viên
Hix...hix!!!:D:D:D babol ơi! đọc thông tin của bạn rất hay!
Nhưng mừn thích cây TRANG hơn!
muồn xem tận mặt, bắt tận tay hà.
Xuống lấy xe chạy hòa mà hổng tới quận 6 ha!:confused:

vuquocdung

Thành viên
Thanks bác babol đã chia sẻ kinh nghiệm, hy vọng một ngày gần đây được gặp mặt và làm quen:d