mấy thằng cu nhà em !!! Cần chỉnh sửa

ManhhaiC24

Thành viên
máy cây này của em ko biết làm thê nào nhờ các anh giúp đỡ... nhất là cây Sanh...

hàng ruối

me ta

===========================
Bạn chú ý,lần sau post bài cần gõ chủ đề chuẩn về từ ngữ tí nhé,tôi vừa phải chỉnh sửa lại tiêu đề cho bạn đó(cuuuuu sủa thành cu: càn sửa thành Cần)
Super Moderatosr

honglong237

Thành viên tích cực
anh trồng thế này nó không có đất mà ăn đâu nói gì đến chuyện tạo dáng nữa, thay chậu đất thịt mới cho nó đi anh.

Golua

Thành viên tích cực
Đây là bài viết đâu tiên của manhHai. trước tiên xin chúc mừng và chúc ManhHai với bài viết thành công .cũng hy vọng sau này sẽ ra mắt nhiều cây cảnh đẹp để AE thưởng thức.thanks.
+ về cây mà ManhHai đăng để xin ý kiến thì sẽ có Anh Em có nhiều kinh nghiệm tham gia góp ý để chủ nhân sẽ có các chậu cảnh như ý.

ManhhaiC24

Thành viên
Mong được các ông-các bà- các bác - các chú - các anh- các chị và các em giúp đỡ nhìu !!!

lnvinh

Super Moderator
Gì mà gọi hết bá quan văn võ ra vậy trờiii. Nhìn cây sanh của bạn giống mấy thằng cu nhà mình chơi xe lửa quá. Bình thường những dạng này mình cũng hết biết đường luôn, nhưng bạn có mấy cây mà hổng có cây nào làm tới nơi hết nên mình thử ngồi tìm giải pháp đẹp nhất cho cây sanh xem sao (Nhưng mà báo trước nhen: làm được như hình cũng mất 7 bồ cám, 8 bồ bèo, lèo tèo cũng thêm 8 năm nuôi :eek:)

phongvubh

Thành viên
Nhìn qua ảnh cũng không thể nói nhiều được, vài ý kiến tham khảo bác ManhHai xem thế nào nhé!
Cây Sanh: Đây là một cây có dáng đẹp và gợi nhiều suy nghĩ ... (không phải cây nào cũng được vậy)
Cây này thích hợp với dáng làng hay có thể tạo theo phong cách riêng của bạn (nên có 1 cành rơi ở cây cao để tạo cảm giác cân đối hài hòa cho cây). Trước hết nên tỉa bớt các nhánh trên để thoáng sẽ dễ hình dung và tạo dáng hơn, thêm phần cây không bị phù ở phần trên làm xấu cây (một số cây cực mắc tiền cũng bị lỗi này).
Cây duối: Cây phôi rất đẹp bác ạ! Bác có thể tạo thế mẫu tử hoặc mẫu tử bạt phong ("tích cách đặc biệt" của dáng cây này). Tuy nhiên cần cắt bớt vài chỗ. 1, Nhánh giữa cây mọc lên trời cắt bỏ (ngay tại đó có nhánh đang mọc, nuôi thành cành 1 che bóng cho cây con. 2, Phần gần ngọn bị phù nên cắt hạ thấp cây nuôi lại ngọn sẽ đẹp hơn (đợi cây con bên trái lớn lên cùng).
Cây me: Bác nuôi ngọn kiểu này cây không bao giờ ngóc đầu lên nổi với hàng xóm láng giềng.
Nói nhiều quá chắc anh em diễn đàn ngộp, bác khó thở... Hết.!.

Văn

Thành viên tích cực
Mong được các ông-các bà- các bác - các chú - các anh- các chị và các em giúp đỡ nhìu !!!
Bác nhà báo làm cây sanh như anh Vinh vẽ là hốt bạc tỉ liền,khà khà

tranminh12

Thành viên mới
Mấy thằng cu của ông H đẹp đáy chứ,nhưng hình như bọn chúng thiếu ăn ,uóng thì phải.Mùa rét sắp qua,xuân sắp tới ,bạn cho chúng ăn uống,thay chậu,tỉa tót cho chúng để đón tết,nhất lalaf chú Ruối,bạn cho nó ăn toàn đa hộc ,chẳng thấy cái rễ nào cả,...chúc bạn thành công!

ManhhaiC24

Thành viên
hix hix. cảm ơn anh lnvinh, cảm ơn các bác forum nhieu nhieu!!! em xin post hình hiện tại của cây ah! các anh chỉ giúp...

Rất mong được nhiều ý kiến giúp đỡ :)

nguyendangduoc

Thành viên tích cực
A Hải nên làm theo cách của a. Vinh là hay nhất. Nếu làm không được thì đem tới a.Vinh nhờ làm luôn, 8 năm sau anh đem 7 bồ cám + 8 bồ bèo đến và đem cây về. kekekekekeke :):):)

ManhhaiC24

Thành viên
CẢM ƠN các bác! em sẻ phẩu thuật em no' nhưng để nó ăn tết cùng cho vui đã. ko có căt + thay chậu bây giờ thì em ko tự tin lắm với năng lực của mình... sợ rồi lại cưỡi cá chép di báo quan