Mấy cây sanh post lại!

Bactvts

Thành viên
Em mới cắt sửa 2 cây này rất mong các bác đóng góp ý iến. Nhờ anh vinh và anh 3B vé giúp em cây số 1. Em cảm ơn nhiều.
Cây 1

Cây 2

natureini

Thành viên
Cây thứ 2 cũng được, nhưng nếu bỏ cành 1 bên trái đi để lộ phần gốc trông sẽ thoáng hơn. Đồng thời nuôi và bẻ cành 3 bên trái phóng dài xuống nhìn sẽ trông hay hơn.

Cây 1 chắc là để tự nhiên chỉ 01 tán cũng được, mình sẽ cắt hết các rễ khí sinh và các cành chỉ để lại 01 cốt để xác định rõ thân chính từ đó lấy mầm tạo tán. Chậui to so với cây.

vietanhmpt

Thành viên tích cực
Cây 1 làm dáng làng ok nha anh em. Cây 2 nếu bán pm giá chuẩn cho em nhé. Tay 1 cây 2 không thể cắt. Đang dùng đt nên không vẽ được hình.

CrackBerry

Thành viên tích cực
Cây thứ 2 cũng được, nhưng nếu bỏ cành 1 bên trái đi để lộ phần gốc trông sẽ thoáng hơn. Đồng thời nuôi và bẻ cành 3 bên trái phóng dài xuống nhìn sẽ trông hay hơn.

Cây 1 chắc là để tự nhiên chỉ 01 tán cũng được, mình sẽ cắt hết các rễ khí sinh và các cành chỉ để lại 01 cốt để xác định rõ thân chính từ đó lấy mầm tạo tán. Chậui to so với cây.
Cành bên trái cây 2 là nó ngang cơ mà, nên nếu muốn trống thân thị uốn lại chút cái cành trong chi chứ sao cắt, uống lắm anh :D

thaiquangngai

Thành viên
Theo cháu để 5 tay như vậy là hợp lí . 4 tử heehee . Nhưng tay 1 hơi bị đơ . Bác tỉa lại tay cành chứ cháu thấy tay cành ko đc nét lắm . Cây 1 Bác cứ vẽ rối theo kiểu tự nhiên thế nào cũng đẹp . Vài lài nhận xét sai các Bác đừng la cháu nha

Bactvts

Thành viên
Cảm ơn các bác đã quan tâm và góp ý. Rất mong anh em tiếp tục góp ý hỗ trợ để em tiếp tục hoàn thiện cây số 1.

lnvinh

Super Moderator
Cả 2 cây em có cách nào chụp lại 4 mặt cho rõ không, anh thấy cả 2 có nhiều nét cắt 1 cốt liền được đó.

Bactvts

Thành viên
Cả 2 cây em có cách nào chụp lại 4 mặt cho rõ không, anh thấy cả 2 có nhiều nét cắt 1 cốt liền được đó.
Cây 1 khó chụp lắm anh a. vì đằng sau là cây sung to mà chậu thì quá nặng .
Em cũng nghiên cứu rồi nếu cắt thì nát hết thân. Anh cố gắng vẽ giúp em theo mặt này

lnvinh

Super Moderator
C1 là 1 cốt thân hay nhiều gốc vậy em. Nếu làm như hiện tại chỉ kéo hết chi làm dáng chổi được thôi hà.