máy tính bản không vào fr được !!!

phamlap1960

Thành viên
Tình hình là 2 ngày nay máy tính bảng không vào fr được nhờ ace và các mod giúp đỡ , cảm ơn nhiều

Kelangduvn

Thành viên
Tình hình là 2 ngày nay máy tính bản không vào fr được nhờ ace và các mod giúp đỡ , cảm ơn nhiều
Các mod thì biết gì về máy tính bảng mà giúp bác đây?
Bác xem các trang web khác có vào được bình thường không? Nếu không thì bác báo lại.

phamlap1960

Thành viên
Các mod thì biết gì về máy tính bảng mà giúp bác đây?
Bác xem các trang web khác có vào được bình thường không? Nếu không thì bác báo lại.
thank bạn các trang web khác đều bt chỉ có không vào fr được , mấy hôm trước vẩn vào fr bt mà 2 hôm nay vào không được , chỉ có laptop thì vào được ko hiểu tại sao ,bạn biết chỉ cho mình với thanks!!!!

mrkhongbiet

Thành viên tích cực
e tư vấn hộ cho
e đang bị tình trạng tương tự đây
1. nhà e xài VNPT,
ngày xưa vào Facebook ko đc, vào diễn đàn BT
mấy hôm nay ngược lại

2. khắc phục
=> anh cứ tưởng tượng anh xử lý vào đc facebook ra sao thì xử lý với web diễn đàn y chang vậy
(e biết nguyên do nhưng dài quá nên ko nói đc hết!!)

3. cách khắc phục của e
máy tính bảng chắc chắn đang xài hệ điều hành android hoặc IOS
(mấy cái còn lại nhỏ nhặt ko tính)
=> anh tải về app tên là "puffin"
Puffin là trình duyệt cho phép load flash trên IOS và vào đc facebook khi "bị chặn"

Mục 2 là cần câu
Mục 3 là con cá
=> anh có cả cần câu, có cả con cá, chỉ việc câu tiếp hoặc lấy cá mần ăn luôn ^^

PS:
em nghĩ anh Dũng nên trao đổi trực tiếp với nhà cung cấp host cho diễn đàn về DNS
chúng nó đá qua đá lại thế này thì rất rất nhiều thành viên từ nản tới điên lên đc

e tự mò đc nhưng những a khác thì sao, còn cả sự bất tiện nữa
về lâu dài không tốt.

cá nhân e điên cả ngày trời,
lại mò mẫm qua VNT đọc bài
phát hiện ra account bên VNT lâu quá ko vào tự động bị xóa
...
=> về lâu dài là sẽ di cư thế đấy anh zai ạ!!

mrkhongbiet

Thành viên tích cực
mạng vẫn bt mà cả 2 cái máy tính bảng cũng ko vào được ,chỉ mỗi laptop vào dược thôi ! thanks
Laptop của anh đã đc sửa ít nhiều về DNS nên nó vào đc
(có thể ko phải anh sửa mà ng khác như con cháu...muốn vào face nên sửa)

sửa DNS trên tablet hay phone thì e chịu @@

tvthinh

Thành viên
cái ipad cùi bắp của tôi cũng vậy, xài 3g vịt teo thì ko vào được, qua wifi thì mới vào được, điên thiệt chứ!

Cao-sang

Thành viên tích cực
cái ipad cùi bắp của tôi cũng vậy, xài 3g vịt teo thì ko vào được, qua wifi thì mới vào được, điên thiệt chứ!
Vào App store và tải chương trình puffin Bromser vào đó là lên được ngay . Chúc a thành công . Mình iphone nên cũng tải về mới lên được

trungduart

Administrator
Cách thay đổi DNS trên windows xp, windows 7 và windows 8

Các DNS mặc định của nhà mạng Internet tại Việt Nam như VNPT, Viettel, FPT... thường được đặt ở các server cấu hình kém nên rất hay bị lỗi phân giải tên miền hoặc không được refresh liên tục do vậy hay xẩy ra tình trạng không thể truy cập được một số tên miền hoặc bị lưu cache quá lâu khi tên miền đó có thay đổi IP hay DNS.
Sau đây là hướng dẫn thay đổi DNS trên windows nhằm tránh được lỗi lưu cache giúp truy cập website nhanh hơn:
Lưu ý: Chúng ta nên sử dụng DNS 5. Verizon hoặc 1. Google hoặc 3. OpenDNS, khi thiết lập xong DNS thì disconnect mạng, đóng trình duyệt rồi vào lại.
Danh sách các DNS phổ biến hay được sử dụng:
1. DNS Google
8.8.8.8
8.8.4.4
2. DNS DNS Advantage
156.154.70.1
156.154.71.1

3. DNS OpenDNS

208.67.222.222
208.67.220.220

4. DNS Norton
198.153.192.1
198.153.194.1

5. DNS Verizon
4.2.2.1
4.2.2.2
4.2.2.3
4.2.2.4
4.2.2.5
4.2.2.6

6. DNS ScrubIt
67.138.54.100
207.225.209.66
Bạn có thể chọn 1 trong 6 nhà cung cấp trên để sử dụng thay đổi cho DNS của bạn cho từng loại windows sau đây:

Hệ điều hành XP:

1. Bạn nhấn phím Start trên bàn phím hoặc nút Start góc dưới bên trái sau đó chọn Control Panel

2.Trong cửa sổ Control Panel, bạn nhấp đúp chuột vào Network Connections

3. Chọn kết nối hiện tại của bạn trong cửa số Network Connetions

Trong screenshot phía trên, Local Area Connection là lựa chọn duy nhất, nếu bạn có nhiều kết nối trong cửa sổ này thì hãy chọn kết nối chính.

4. Một cửa sổ mới xuất hiện, bạn nhấn tiếp vào nút Properties.

5. Chọn Internet Protocol (TCP/IP) và nhấn vào nút Properties

6. Nhấn vào nút Use the following DNS server addresses và nhập vào DNS mới để thay đổi DNS
Lưu ý: Chúng ta nên sử dụng DNS Google
8.8.8.8
8.8.4.4
Thay cho EveryDNS
208.67.222.222
208.67.220.220

Chọn danh sách các DNS mà bạn muốn vào ô trên như hình hướng dẫn.

trungduart

Administrator
Trên hệ điều hành Win 7

Bước 1:

Click Start, gõ "network and sharing" trên hộp Search và chọn "Network and Sharing Center".

Bước 2:

Click "Change adapter settings".

Bước 3

Click chuột phải lên biểu tượng kết nối và chọn "Properties".

Bước 4

Chọn "Internet Protocol Version 4 TCP/IPv4)" và click "Properties".

Bước 5

Check vào khung "Use the following DNS server addresser sau đó điền DNS vào hai khung Preferred DNS server sau đó click "OK".

Bước 6

Click "Close".

trungduart

Administrator
Trên Hệ điều hành Win 8

Bước 1 : Các bạn vào chức năng "Network & Sharing Center" bằng cách vào "Start" -> "Control Panel" -> 'Network & Internet" hoặc click phải vào kết nối mạng như hình bên dưới.

Bước 2 : Trong chức năng "Network & Sharing Center" các bạn click vào "Change Adapter Settings" nằm ở khung bên trái.

Bước 3 : Click chuột phải vào kết nối mạng đang sử dụng Local Area Connection hoặc Wireless Connection.Một cửa sổ hiện lên các bạn chọn "Properties"

Bước 4: Trong Tab "Networking" các bạn chọn "Internet Protocol Version 4 (TCP/IPv4)" Một hộp thoại hiện lên các bạn tìm đến dòng "Use the following DNS server address" check vào đây.

Bước 5: Đánh vào DNS mà bạn muốn thay đổi vào hai khung.

tamlegtvt

Thành viên
Đàn chủ ơi! Người ta hỏi máy tính bảng mà đi trả lời cho windows!
Mình cũng bị như bạn nhưng khi pin đầy thì vào bình thường, pin yếu thì như bạn, lúc được lúc không. Mình dùng wifi của VNPT
==================================
Bắt đầu bị từ hôm sự cố cáp quang, diễn đàn load hình rất chậm, lúc đó vào ban ngày k sao nhưng ban đêm là bị k và được.

trungduart

Administrator
Hướng Dẫn Đổi DNS Trên Android Samsung Để Vào Mạng Banh Sbobet, 3in1bet, 1bet888, M88, 188Bet

Có rất nhiều bạn hỏi cách đổi DNS trên Android đo đó ICT GROUP xin hướng dẫn các bước đổi DNS. Hình ảnh trong bài chụp từ màn hình Samsung Galaxy Tab II P7500 cài Android 4.0.4
Bước 1: Chọn Samsung Galaxy Tab II P7500 DNS trên màn hình

Bước 2 chọn "Wi-fi"

Bước 3: Ấn ngón tay vào kết nối wifi muốn đổi DNS cho tới khi xuất hiện

Bước 4: Chọn "Sửa đổi cấu hình mạng"

Samsung Galaxy Tab II P7500 IP
Bước 5: Tích chọn "Hiển thị tùy chọn chuyên sâu"
Bước 6: Chọn "Tinh" trong phần Cài đặt IP
Bước 7: Nhập DNS bạn muốn thay vào. Ở đây dùng DNS của google 8.8.8.8 và 4.4.4.4
Sau cùng chọn Lưu

bài viết sưu tập trên mạng.

Cao-sang

Thành viên tích cực
Tui xai iPad 3G vao binh thuong ma anh, nhung hoi cham!
A xài 3G nào . Viettell cách đây 3 ngày vào đựoc còn mấy bữa nay thì đức . Chỉ có 3G viettell là vào khong được thôi nhưng tải chương trình puffin bromser là vào được

CuongaHM

Thành viên
A xài 3G nào . Viettell cách đây 3 ngày vào đựoc còn mấy bữa nay thì đức . Chỉ có 3G viettell là vào khong được thôi nhưng tải chương trình puffin bromser là vào được
Minh xai mang mobi ban a.