Mới tậu chị Mai Bay Bay ....74cm hoành .

su mai

Thành viên tích cực
Mới tậu chị Mai Bay Bay này ( 2 cành bay ) của lái cây bán đo 74cm hoành ...còn đo kiểu mua cây thì 66cm hoành ?!\:D/
Nhìn vô dáng cây này mình định cắt cành 1 lớn thấp xuống thì thành dáng bay bay....còn để cành 1 như vậy cắt thun cành , ngọn lại chút thì thành dáng trực bay...đang phân vân ko biết chọn cách nào :-w ...mong các cao nhân và ACE xem và cho ý kiến...thanks.~O)~O)

dblongthanh

Thành viên Danh Dự
Ở thiên nhiên thì khác,những cây dáng bay khi vào chậu mà ko có tàn che ở thân bay thì thường bị hư đó. nên bó rơm hoặc vải vào chỗ đó, khi cây đã đủ tán lá rồi hay mở ra.

su mai

Thành viên tích cực
Ở thiên nhiên thì khác,những cây dáng bay khi vào chậu mà ko có tàn che ở thân bay thì thường bị hư đó. nên bó rơm hoặc vải vào chỗ đó, khi cây đã đủ tán lá rồi hay mở ra.
Thanks chú Bình đã chỉ dẫn !... lần đầu con mới nghe nói , nếu chú ko chỉ chắc nó die quá .~O)
==================================
Bộ đế nhìn đẹp quá ;)
Thanks bạn đã khen ....mặt tiền thì coi được được còn đằng sau thì ko đc đẹp.:D
==================================
cây đẹp quá anh
cho hỏi giá phôi như vậy là bao nhiêu vậy anh?
Cây này mình mua trên 10tr chút đỉnh .(*)

su mai

Thành viên tích cực
Hic.....thấy cũng có nhiều ACE ghé xem mà hoh có ai chịu tư vấn dùm đường binh cây này hết !;;)

duong chi linh

Thành viên Mua Bán
em không dám múa rìu qua mắt thợ.riêng em thì cắt theo ý 1 của anh đó.nhánh lớn thấp xuống chút cho nó bay bay.em có cây gần giống của anh Sự đó nhưng nhỏ hơn,đang cho em nó bay bay,ghép Tấn Lãm, đang sống mạnh giỏi.