Linh sam RIN nhờ tư vấn:

thanhmaidinh

Thành viên tích cực
Mình có cây linh sam rin..... Vĩnh Hy xin các bác xem và tư vấn cho hai vấn đề:
1/ Có nên ghép LS Sông Hinh Hay không?

2/ Nhìn thế này riết nên chán, muốn đổi qua thế này liệu có ổn không?

Xin cảm ơn các anh, chị, em nhiều.

doanvunguyen

Thành viên tích cực
1- cây nhỏ xíu, ghép chi mất công, ( mà buôn tuốt nơ vít chứ buôn cây đâu mà sợ mất giá:-" )

2- hình 1 nhìn còn có sức sống chút, hình 2 giống mấy bác '' hàng xóm nhìn vào tưởng ngon, vợ nhà thì bảo ....bỏ vô xoong mà hầm'' 8-| ~X(
pặt....pặt...
đã chém xong.

camap_80

Thành viên tích cực
bông nó thế nào vậy anh?
lá thì em thấy vậy ok lắm, cây cũng duyên nữa, ko nên đổi thế đâu anh. nếu muốn đổi kiểu đổ thì đổi cây với em :-bd

thanhmaidinh

Thành viên tích cực
1- cây nhỏ xíu, ghép chi mất công, ( mà buôn tuốt nơ vít chứ buôn cây đâu mà sợ mất giá:-" )

2- hình 1 nhìn còn có sức sống chút, hình 2 giống mấy bác '' hàng xóm nhìn vào tưởng ngon, vợ nhà thì bảo ....bỏ vô xoong mà hầm'' 8-| ~X(
pặt....pặt...
đã chém xong.
Cảm ơn chú đã có nhời!
- Cây nhỏ tính ghép lá nhỏ cho dễ nhìn, nhưng biếng quá. Nếu nhiều người ủng hộ có lẽ phải cho em nó "mất rin".
- Tuộc vít ế ẩm cứ toàn đè bả ra mà xoáy nên đang tính tìm thầy học "cầy co" đây.

Cây này trước đây cũng làm theo kiểu Nghệ sỹ xóm, lâu quá hết gió luôn, sáng nay cho em nó chổng khu thấy cũng hay hay....
kính các bác cho thêm vài ý kiến đi ạ, xin cảm ơn.

bông nó thế nào vậy anh?
lá thì em thấy vậy ok lắm, cây cũng duyên nữa, ko nên đổi thế đâu anh. nếu muốn đổi kiểu đổ thì đổi cây với em
Cây này bông thưa, màu nhạt bạn ạ, cảm ơn bạn đã cho ý kiến.

Người Rừng

Thành viên tích cực
Cây này trồng được bao lâu rồi bác? lá LS cũng không to lắm so với bông nếu đã có nhiều bông rồi khỏi cần ghép nữa mất rin bác ạ.

thanhmaidinh

Thành viên tích cực
Cây này trồng được bao lâu rồi bác? lá LS cũng không to lắm so với bông nếu đã có nhiều bông rồi khỏi cần ghép nữa mất rin bác ạ.
Cây mình trồng được hơn 4 năm, trước đây xin ở vườn anh Cường - Phan Rang (dịp off năm 2009), đã có bông 2 năm rồi bạn ạ. Cảm ơn bạn nhiều.

huynhvannhan

Thành viên tích cực
Cây này nhỏ xíu thôi khỏi ghép đi.
chơi kiểu cũ chán rồi thôi đổi kiểu khác đi cành rớt cũng vui, bông nhiều.

lamthienvu

Thành viên mới
Chán thế hồi đầu cành rớt thì chơi dáng bay này anh ơi:

Chúc bác có cây như ý !!!

bonsaicayxanhvn

Thành viên tích cực
Hang zin luc nao cung dep, cung dat, dao keo chi cho em no mat tu nhien.
Nhu hinh 1 thay dieu da va hap dan hon,
chuc ban lua chon sang suot

lnvinh

Super Moderator
Ở thổ nhưỡng chỗ anh chơi nguyên thủy bông vẫn đẹp nên để nguyên chợi Anh có thể làm như anh dự kiến thành cây cành phóng dài với tàn rộng, sau này cây sẽ cho nhiều hoa nhìn cũng dzữ lắm anh.

luongtiendung.ltd

Thành viên
đừng ghép chú ơi! cho nó đổ luôn đi chú
==================================
còn thấy chán quá thì để con xuống bê về! hjj