Linh Sam phôi quá lùn quá lực

thaiphuongdong

Thành viên tích cực
Mới sưu tầm 1 phôi linh sam theo mình là quá lùn quá lực chia sẽ anh em, cái này mà ghép 86 chơi tàn thiên nhiên là ok luôn quá8->8->:)):))

Xichlosg

Thành viên tích cực
Được bộ đế đẹp ! Phân thân chưa được khéo,Thái ơi ! Nhưng dù sao cũng dễ thương !

nam bonsai

Thành viên tích cực
cây đẹp, chúc mừng anh, ghép siêu rí 99 hay 86 là hết bài luôn a.Thái ơi :D

ngochoangkgth

Thành viên
Theo E, A nên trồng trong chậu lớn hơn. Khi phôi sống mạnh, uốn tỉa theo ý rồi hãy đưa vào chậu nhỏ, như thế sẽ an toàn và nhanh thành phẩm hơn. Vài lời chia xẻ cùnh anh.

DUYnguyenDUC

Quản lý mới
Tuyệt vời,thiên nhiên ban tặng như vậy là hài lòng lắm rồi.Phần thân thì sẽ khắc phục từ từ ,theo e thì trồng ra chậu lớn sau đó nuôi cốt tiếp để tạo thành 1 phôi hoàn hảo ,sau đó mới tính chuyện ghép.Cây này làm thành cây kinh điển luôn nhé a Thái.

soncm

Thành viên tích cực
Cây phôi tự nhiên như thế này chắc chơi theo tàn tự nhiên Malai thôi bạn ơi:)
Sao không chơi "tàn tự nhiên Việt Nam" được không em? Tại sao không?
(Nghe bàn về phong cách này nọ nhiều rôi, hôm nay vui với em một tí). 8->:)):)):)):p[-O<

thaiphuongdong

Thành viên tích cực
Được bộ đế đẹp ! Phân thân chưa được khéo,Thái ơi ! Nhưng dù sao cũng dễ thương !
Cám ơn anh, có phôi sam núi nào cở như vầy đổi chơi nha nha :)):))
==================================
Sao không chơi "tàn tự nhiên Việt Nam" được không em? Tại sao không?
(Nghe bàn về phong cách này nọ nhiều rôi, hôm nay vui với em một tí). 8->:)):)):)):p[-O<
Ok mai mốt phiải nói là tàn thiên nhiên Việt Nam mới được:)), A Sơn có cây MCT nào tàn nhiên nhiên gần giống cây này úp lên làm demo đi anh:)):))

thaiphuongdong

Thành viên tích cực
Tuyệt vời,thiên nhiên ban tặng như vậy là hài lòng lắm rồi.Phần thân thì sẽ khắc phục từ từ ,theo e thì trồng ra chậu lớn sau đó nuôi cốt tiếp để tạo thành 1 phôi hoàn hảo ,sau đó mới tính chuyện ghép.Cây này làm thành cây kinh điển luôn nhé a Thái.
Cám ơn Duy đã động viên, và tư vấn. Theo mình quy trình nuôi một cây linh sam ghép có thể tóm tắc trong mấy bước như sau:
Nuôi thả Phôi

Ém hàng những cây linh sam giống làm mắc ghép. Đây là những dòng đang hot như 86, nhiều ưu điểm....:)):))

Đợi chi cành zin đến độ lớn nhất định bắt đầu tiến hành ghép chọt giống linh sam cần ghép vào những cành đã chọn(xin mượn hình chú Thắng)

Đợi mắc ghép phát triển đến kích thước nhất định tiến hành cắt bỏ tàn zin đi để cây tập trung nuôi mắc ghép. Công việc còn lại là uốn tỉa tạo dáng cho cây. Thông thường phải mất khoảng 4 năm mới có được cây đẹp để chơi. Cuối cùng là thưởng thức thành quả, tâm huyết tác phẩm mình tạo ra.8->