Linh sam mini cành Giâm sau 4 ngày

bsvuhongbvdkhb

Quản lý mới
Đăng ký canh giâm nha anh, báo giá vc dùm.
Mới ra lá non thôi, chưa bao sống được nên chưa báo giá luôn. Kakaka=P~

Cắt dâm như thế này có sống nổi không đây
Hi. Tưới cây thấy cái ngọn cao nên ngứa tay bụp 1 phát xong thấy bỏ thì tiếc nên giâm thử hôm nay 4 ngày ra lá non, đâm bọc giãm hơi ẩm cho cây dần thích nghi nhưng chưa biết sống luôn không bạn Nghiahlt ui

Sao không chiết đi ạ?
Tính bỏ nhưng nhìn thấy cũng hay nên giâm luôn đó bạn cạpedangvn
==================================
Quá dữ, quá nhanh, quá nguy hiểm
Đồ tính bỏ nhưng thấy tiếc nên...coi như điếc không sợ tiếng súng chứ dữ gì. Hi...nếu sống luôn là hênh đó bạn H3H X_X

bsvuhongbvdkhb

Quản lý mới
Linh sam mini cành Giâm sau 4 ngày

Bs đúng là Thần Cực Siêu Dâm rồi :))

Lạy Bs ạ. ^:)^
Sau 11 ngày,thấy thế nào rồi Bs?Nếu lá còn tươi là còn hy vọng,đừng tháo bọc sớm.
Cây này sao rồi bác sỹ ơi?
Lời to rồi hén,bác Hồng !=D>
4 ngày là ok rồi anh, mở bọc thay chậu cạn ngay và luôn là chơi dc nhé, kekeke...
1 vài tháng mới biết 20-30 ngày chưa biết được đâu
Rất cám ơn ace đã quan tâm chia sẻ nhưng

Xin thông báo cả nhà: "Chúng tôi đả đưa vào phòng chăm sóc đặc biệt sau 10 ngày tận tình cứu chữa nhưng....Xin chia buồn tiễn đưa em Linh bé nhỏ về miền cực nạc"~X(

caycanhphuongviet

Thành viên

Xin thông báo cả nhà: "Chúng tôi đả đưa vào phòng chăm sóc đặc biệt sau 10 ngày tận tình cứu chữa nhưng....Xin chia buồn tiễn đưa em Linh bé nhỏ về miền cực nạc"~X(
Ko sao đâu anh bs,chết em này mình làm thêm nhiều em khác :D.

bsvuhongbvdkhb

Quản lý mới
Ko sao đâu anh bs,chết em này mình làm thêm nhiều em khác :D.
Cám ơn bạn Phương an ủi và động viên.
Nghĩ đúng như câu đời không như là mơ. Lựa cành đẹp giâm, còn thuốc kích thích ra rễ, trùm bọc ... Thế mà ngũm củ tỏi, còn 2 cành xấu xấu định vức đi mà giâm thử bỏ đại vào chậu mai trắng đang nuôi, sau 10 ngày 2 cành đều sống mạnh khoẻ luôn đây. 1 nhánh tân phú, 1 nhánh sông hinh

Cũng vui vui. Hi

dungvan

Moderator

Thành "Đá" Phân Ưu. :))

Có lẽ là tại thời điểm Bs dâm em Linh xấu số kia, em đang chuẩn bị bước vào thời kỳ khai lộc non nên em đã ra đi. Vì cây bước vào giai đoạn phát chồi chứ không phải phát rễ, thêm việc có thể quá thừa ẩm gây thối.
còn 2 em Linh sau thì cành mới chỉ bước vào giai đoạn trưởng thành thôi , cộng với việc không thừa ẩm nên 2 em đó sống.

Ấy là em đoán bừa vậy thôi. :D

bsvuhongbvdkhb

Quản lý mới
Thành "Đá" Phân Ưu. :))

Có lẽ là tại thời điểm Bs dâm em Linh xấu số kia, em đang chuẩn bị bước vào thời kỳ khai lộc non nên em đã ra đi. Vì cây bước vào giai đoạn phát chồi chứ không phải phát rễ, thêm việc có thể quá thừa ẩm gây thối.
còn 2 em Linh sau thì cành mới chỉ bước vào giai đoạn trưởng thành thôi , cộng với việc không thừa ẩm nên 2 em đó sống.

Ấy là em đoán bừa vậy thôi. :D
Có thể Dũng nói đúng. có khi chăm sóc quá mức đâm ra thừa. chúc buổi sáng vui vẻ nhé

penjing62

Thành Viên Danh Dự
tốt nhất là khi thấy nó : còn tươi ,đâm chồi,ra lá non là nên hiểu là lúc nó HẾT XÍ QUÁCH,,,, mọi sự quan tâm như : thay chậu,di chuyển,bón phân ,tháo bọc ra là giúp nó mau chết,,,,
vậy thì ta làm sao ?
câu trả lời là k làm gì cả để yên đó cho đến khi lá nó ra thêm lần thứ 2 thì mới chắc nó sống và '' ở dưới '' mới bắt đầu có rễ...