Linh sam hàng kịch độc 5-5-2013

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Hôm nay ngày 5-5.
Ngày đẹp.
Cũng là có nhiều sự kiện và ngày đánh dấu 1 vài quyết định quan trọng của tôi nên chia sẻ em linh sam cực phôi này (từ bán thành phẩm cho trở về sơ phẩm luôn). Vừa thay vào chậu TQ chữ nhật lọt lòng 60cm. Cây này do ông bạn già nhượng lại. Với mình 1 cây linh sam cốt cỡ này và được thiên nhiên uốn lượn như vậy thì khá hiếm. Nên mình dùng từ kịch độc ở đây dù mình rất rất rất ít khi mình dùng từ ngữ có tính chất khoa trương. Giờ thì chờ thêm 7-10 năm nữa sẽ có cây chơi.
Nhờ cả nhà phác thác hướng đi tốt nhất cho em Linh ẻo lả này. Cảm ơn cả nhà

Hình cũ lúc còn ở vườn ông bạn già

Các góc hình lúc đem về Linh sam cafe

Bổ sung thông tin chi tiết em này : Cây có hoành 50cm. cao 90 cm tính từ mặt chậu đến đầu ngọn lũa

Inin2009

Thành viên tích cực
Đường thân quá ấn tượng anh Tùng ơi, đúng là thiên nhiên ban tặng, cây này mà làm cho tới thì đỉnh của đỉnh luôn.
Đúng là ông Vua Linh Sam. Chúc mừng anh có tuyển tập LS ấn tượng.
Cây này anh định ghép lá gì vậy, có chơi 86 ko anh?

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Đường thân quá ấn tượng anh Tùng ơi, đúng là thiên nhiên ban tặng, cây này mà làm cho tới thì đỉnh của đỉnh luôn.
Đúng là ông Vua Linh Sam. Chúc mừng anh có tuyển tập LS ấn tượng.
Sanh hay tùng có dáng này là chuyện bình thường đúng kg anh? Nhưng linh sam thì tới thời điểm này thì em chưa thấy cây thứ 2. Quý thêm 1 điểm nữa là có cả lũa lượn theo thân. Cây cối nó có duyên a ạ

Mê BonSai

Thành viên tích cực
Nguy hiểm quá, đề nghị chủ nhân ko chưng ven đường kẻo mất an toàn giao thông!
Cây này dùng từ kịch độc ko có khoa trương tí nào A tùng ơi, đường thân và lũa thêm mấy vết sẹo cuốn đủ ma lực hấp dẫn chết người như chơi
Xin lưu tấm hình ngắm chơi nhe!

Hùngcòi

Thành viên tích cực
Hôm nay ngày 5-5.
Ngày đẹp.
Cũng là có nhiều sự kiện và ngày đánh dấu 1 vài quyết định quan trọng của tôi nên chia sẻ em linh sam cực phôi này (từ bán thành phẩm cho trở về sơ phẩm luôn). Vừa thay vào chậu TQ chữ nhật lọt lòng 60cm. Cây này do ông bạn già nhượng lại. Với mình 1 cây linh sam cốt cỡ này và được thiên nhiên uốn lượn như vậy thì khá hiếm. Nên mình dùng từ kịch độc ở đây dù mình rất rất rất ít khi mình dùng từ ngữ có tính chất khoa trương. Giờ thì chờ thêm 7-10 năm nữa sẽ có cây chơi.
Nhờ cả nhà phác thác hướng đi tốt nhất cho em Linh ẻo lả này. Cảm ơn cả nhà

Hình cũ lúc còn ở vườn ông bạn già

Các góc hình lúc đem về Linh sam cafe

Cây quái và đẹp quá vài năm nữa thì tuyệt vời a Tùng ah.thanks a đã chia sẻ.mây cây tùng đang lên đẹp nắm rồi a Tùng ơi

GIA KHỔNG HUỲNH

Thành viên tích cực
ông anh già chia cho ông anh hơi già già,,, giờ ông anh hơi già già buồn buồn chia lại cho thèn em,,,cho nó già với kakkâk

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Nguy hiểm quá, đề nghị chủ nhân ko chưng ven đường kẻo mất an toàn giao thông!
Cây này dùng từ kịch độc ko có khoa trương tí nào A tùng ơi, đường thân và lũa thêm mấy vết sẹo cuốn đủ ma lực hấp dẫn chết người như chơi
Xin lưu tấm hình ngắm chơi nhe!
Hihi. Đây là tài nguyên của diễn đàn mà. @-). Nên a cứ lưu thoải mái. hehe
==================================
ngắm cây mà cũng bị tê,mà tê chỗ nào vậy bác?:)):))
Nhìn phê bằng mấy con hổ ở Cà Mau kg anh??? hihi
anh mèo còn ko có lấy đâu ra hổ mà phê.hic:(:)((
Đâu có. E thấy a cũng có 1 con tiểu hổ mà. hoặc ít ra cũng là 1 con báo đốm châu Phi chứ

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực

Mặt tiền hình này hả a Tùng? chúc mừng có thêm 1 em vào bộ sưu tập
đúng ra là hơi chếch bên trái một xíu đó Đàn chủ (hình thứ 2 sau khi thay chậu đó). Nhưng cái chậu thay vô kg lột tả hết được vì vướng đế