Linh sam 2 thân.

vudn

Thành viên
Khá lâu do công việc bận rộn nên ko làm cây, chủ nhật ngứa tay lấy em này ra xử. Cây Phang rang lá trung, lá cũng xanh bóng, hoa tím lục, tương đối sai hoa nên để rin chơi luôn, hihi. Lũa chạy thô qua một lượt, khi gần thành phẩm làm chi tiết 1 lần nữa. Anh em góp ý hoàn thiện cây nhe.
Lúc còn phôi:

Bán thành phẩm:

Cập nhật hình cây lúc ra lá

Thanks anh em đã vào xem và góp ý.

binh79

Thành viên tích cực
Cây nhìn hay quá,thay chậu làm sạch lũa là chơi đc rồi.thanks bạn chia sẽ.

vudn

Thành viên
Cây nhìn hay quá,thay chậu làm sạch lũa là chơi đc rồi.thanks bạn chia sẽ.
Cây vẫn đang nuôi để côn chi tàn lại bạn ơi, nên vẫn để vây 1 vài năm nữa, thanks Bình.

vudn

Thành viên
góp ý gì nửa giờ thì chơi đến khi xương dày tí nửa thì thay chậy thôi.
Tưởng đâu anh kêu cắt lại thành phôi chứ, hihi. Đang suy nghĩ xem có ghép sông Hinh không, nhìn bộ xương tàn cây Phang rang khô khốc hà anh.

vudn

Thành viên
phan rang mà nuôi ra được vậy cũng kì công anh nhỉ?
Hihic, chắc anh cũng có cây Phang rang nên mới hiểu và đồng cảm vậy. Loại này nuôi tốt thì mắt lá dài cả gang tay... sao mà nuôi dày chi được hìhi.

bonsaicayxanhvn

Thành viên tích cực
hình như thân thấp sumo hơn thân cao, góp ý là, làm lủa, gọt thân thấp bé 1 tí thì hài hòa hơn đó anh, hihii

pitieel

Thành viên Mua Bán
Tưởng đâu anh kêu cắt lại thành phôi chứ, hihi. Đang suy nghĩ xem có ghép sông Hinh không, nhìn bộ xương tàn cây Phang rang khô khốc hà anh.
thà 1 lần đau ! nhìn dàn lá Phan rang là chán

vudn

Thành viên
hình như thân thấp sumo hơn thân cao, góp ý là, làm lủa, gọt thân thấp bé 1 tí thì hài hòa hơn đó anh, hihii
Góp ý chính xác và tinh tế, thanks em. Cây thấp chờ sang năm mạch sống mạnh rõ anh sẽ tách lũa phần đó và xử luôn cái sẹo phía đó cây sẽ thon lại, lũa rin vẫn giữ nguyên không gọt đâu.

DUYnguyenDUC

Quản lý mới
Phôi xấu mà làm ra cây đẹp quá a.Giống phan rang mà uốn gắt thế nào cũng bị bỏ vài chi.Làm biếng ghép nhờ chuyên gia bên cầu vượt ghép cho a.hihi

vudn

Thành viên
Phôi xấu mà làm ra cây đẹp quá a.Giống phan rang mà uốn gắt thế nào cũng bị bỏ vài chi.Làm biếng ghép nhờ chuyên gia bên cầu vượt ghép cho a.hihi
thanks em, cây này sai bông lắm nên chưa muốn ghép hihi. Cây này vô dây chi lớn hồi tết, bây giờ làm chi tiết chi nhỏ nên chắc ko bỏ chi nào đâu.

soncm

Thành viên tích cực
Cây đẹp! hết năm nay dàn xương dăm cây này cũng khá dày, kiếm cho em nó cái chậu thích hợp là ok.
Chúc mừng em.:-bd

vudn

Thành viên
Cây đẹp! hết năm nay dàn xương dăm cây này cũng khá dày, kiếm cho em nó cái chậu thích hợp là ok.
Chúc mừng em.:-bd
Hi anh, lâu quá mới gặp lại anh. Cám ơn anh đã khen. Đợt này nuôi cho tới mai mốt ra hoa chụp khoe anh em.