Linh Sam 2 màu Trắng và Tím trên cùng 1 cây

Dst1079

Thành viên tích cực

Thấy lạ chia sẻ cùng các bác. Cây này lúc mua là 1 nhánh chiết nên chắc không phải ghép

binh_map

Thành viên
Bình thường bạn trắng lá dài này nhà tui vẫn ra hoa kiểu đó và 1 số ae tui biết cũng y vậy luôn trắng tím chung 1 cây

duoiuoivuive

Thành viên
Nhà em cũng có 1 cây vừa bông trắng tinh vừa bông tím, không phải ghép vì trên 1 thân nhảy ra 2 nhánh 2 màu luôn.
Hì hì hì. Em nó cũng được nữa cổ tay. Chắc là bị lại giống :D

Dst1079

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Linh Sam 2 màu Trắng và Tím trên cùng 1 cây

Bình thường bạn trắng lá dài này nhà tui vẫn ra hoa kiểu đó và 1 số ae tui biết cũng y vậy luôn trắng tím chung 1 cây
Trong vườn em giờ mới thấy 1 cây như thế, em nó sẽ bị chăm sóc đặc biệt rrồi:D giờ đang trồng chét ở trong tường
==================================
Nhà em cũng có 1 cây vừa bông trắng tinh vừa bông tím, không phải ghép vì trên 1 thân nhảy ra 2 nhánh 2 màu luôn.
Hì hì hì. Em nó cũng được nữa cổ tay. Chắc là bị lại giống :D
Uhm, mình thì chắc chắn là không ghép rồi, vì chưa bao giờ ghép :D Thanks

maivangvinhlong

Thành viên Mua Bán
Trắng tinh khôi mới ngon, chứ trắng phớt hồng lá dài thì 10 cây hết 9 cây bị hiện tượng "lại tổ" có hoa tím

Dst1079

Thành viên tích cực
Trắng tinh khôi mới ngon, chứ trắng phớt hồng lá dài thì 10 cây hết 9 cây bị hiện tượng "lại tổ" có hoa tím
Thế hả. cho hỏi là cành đó nó tím mãi hay lần sau nó lại ttrắng lại vây bạn?
==================================
Bình thường thôi bạn ơi.
Ok thanks anh! Mấy cây Thị nhọ nồi của anh đã ra trái chưa vậy?

lekhanh204

Thành viên tích cực
Cây 2 thân đó đến nay vẫn không sung lắm YToanf ơi.Nhánh mới chỉ bàng ngón tay cái thôi.Sao thấy nó chậm lớn hơn Mun,Cẩm thị nhiều.Mấy cây của Toàn hôm nay phát dữ không?

Dst1079

Thành viên tích cực
Cây 2 thân đó đến nay vẫn không sung lắm YToanf ơi.Nhánh mới chỉ bàng ngón tay cái thôi.Sao thấy nó chậm lớn hơn Mun,Cẩm thị nhiều.Mấy cây của Toàn hôm nay phát dữ không?
Cây của em thấy rất xung, ra hoa rất nhiều. Nhưng không biết có đậu quả không, em cũng muốn nó đậu ít quả xem nó có đẹp hơn quả Hải châu không :D

bonsaimientay

Thành viên
loại này mình cũng có, vui thì bình thường còn buồn thì trên hoa có 2 màu trắng và tím hay 1 chùm hoa trắng và 1 chùm hoa tím