Lan Rừng Việt Nam

Minh Xuân

Quản lý
Nếu ở Đà Lạt có thể chú ý chơi những loại lan đất (không phải Cymbidium), như các loại Hà biện - Kiến cò. Tôi từng thấy nhiều loài khá đẹp ở quanh Đà Lạt. Những loại này mọc trên đất ở những trảng cỏ núi cao, ít khi bị thu hái nên chắc còn nhiều. Những loài lan đất này cũng tương đối khó ra hoa ở vùng thấp nên ở Đà Lạt có điều kiện chơi hơn ở nơi khác.

chaunguyen_dl

Thành viên tích cực
to:MINH XUAN
cây gì cũng đẹp, cây gì em cũng mê hết, nhưng kham không nổi anh ơi, vườn của em bé lắm, mà nay đã chặc cứng rồi hết cả lối đi, thấy thì mê nhưng để tha về thì eo ơi ngán lắm anh, những loại đó anh MINH XUÂN thích loại nào cứ a lô cho em, em tìm dùm cho, số điện thoại của em 0918815903, em lê trọng châu

culanluasg

Super Moderator
trang này của anh Phùng Mỹ trung ,anh cũng có bài trên caycanhvietnam.com
là một nhà sưu tầm tài tử nhưng đã dần đến bước chuyên nghiệp ,đã lâu ít thấy anh xuất hiện trên nhiều diễn đàn

newcomer!!!

Moderator
E cũng không có nhiều thông tin, hồi còn ở Đà Lạt E cũng có nhiều lan rừng, giờ đang đi làm ăn xa không có điều kiện chơi lan nên chỉ biết lang thang trên net ngắm thôi....

dacuoiden

Thành viên Mua Bán
Tuấn Khanh ơi mùa này mà lộng giầy cũng ra hoa ah?cây báo hỉ trắng nay phát triển tốt lắm.