Lớp học của " Câu lạc bộ Sinh Viên Yêu Cây Cảnh " tại Hà Nội.

honglong237

Thành viên tích cực
Lớp học của " Câu lạc bộ Sinh Viên Yêu Cây Cảnh " tại Hà Nội.

Topic " Câu lạc bộ sinh viên yêu cây cảnh " được mở cách đây cũng khá lâu rồi . số lượng thành viên trên diễn đàn mình đăng kí vào topic cũng không nhỏ . Xong đến nay CLB này vẫn chưa được thực hiện một cách chính thức trong thực tế . Honglong ngày nào cũng suy nghĩ, mong mỏi tới một lúc nào đó CLB này được thực hiện và trở thành một nơi mà tất cả mọi người có thể cùng nhau học hỏi , sáng tạo ra những tác phẩm đẹp .Cung mong mỏi tới 1 lúc nào đó nó sẽ là 1 đơn vị không thể thiếu trong các cuộc triển lãm

Nay Honglong lập topic này với tinh thần kêu gọi các bạn sinh viên ( đặc biệt là tại Hà Nội ) chúng ta cùng nhau tổ chức 1 lớp học mà nội dung mỗi buổi học sẽ được lập trình theo 1 giáo án cụ thể : gồm kiến thức nền tảng và cùng nhau thảo luận thực hành ngay trên các tác phẩm của những thành viên trong lớp học mang tới

Thời gian lớp học sẽ là mỗi buổi sáng chủ nhật hàng tuần

bonsaiviet_007

Thành viên tích cực
Trả lời: Lớp học của " Câu lạc bộ Sinh Viên Yêu Cây Cảnh " tại Hà Nội.

thanks bài viết hay. ủng hộ lớp học có nhiều nhân tai

ThànhVănBs73

Thành viên

Ý tưởng tuyệt vời chúc các bạn thành công,

lecongkha441

Thành viên tích cực

mình ở hải dương và bận quá giá mà bạn ở hải duơng thì tốt quá cùng niềm đam mê rồi!

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự

Topic " Câu lạc bộ sinh viên yêu cây cảnh " được mở cách đây cũng khá lâu rồi . số lượng thành viên trên diễn đàn mình đăng kí vào topic cũng không nhỏ . Xong đến nay CLB này vẫn chưa được thực hiện một cách chính thức trong thực tế . Honglong ngày nào cũng suy nghĩ, mong mỏi tới một lúc nào đó CLB này được thực hiện và trở thành một nơi mà tất cả mọi người có thể cùng nhau học hỏi , sáng tạo ra những tác phẩm đẹp .Cung mong mỏi tới 1 lúc nào đó nó sẽ là 1 đơn vị không thể thiếu trong các cuộc triển lãm

Nay Honglong lập topic này với tinh thần kêu gọi các bạn sinh viên ( đặc biệt là tại Hà Nội ) chúng ta cùng nhau tổ chức 1 lớp học mà nội dung mỗi buổi học sẽ được lập trình theo 1 giáo án cụ thể : gồm kiến thức nền tảng và cùng nhau thảo luận thực hành ngay trên các tác phẩm của những thành viên trong lớp học mang tới

Thời gian lớp học sẽ là mỗi buổi sáng chủ nhật hàng tuần
Sáng kiến của bạn rất hay, nhưng theo kinh nghiệm sinh hoạt của hội bonssai mà tôi tham dự tôi thấy mỗi tuần 1 lần thì hơi nhiều sẽ có rất nhiều ace do bận việc này việc nọ sẽ không đến được thi buổi họp sẽ rất lưa thưa, nên tổ chức mỗi tháng 1 hoặc 2 lần là vừa, chương trình sinh hoạt thì ace cùng đóng góp rồi lọc lại làm lịch trình cho 6 tháng hay cả năm rồi theo đó mà thực hiện. Về ngày giờ thì tôi thấy thu Bảy tiện hơn CN (CN ace có đạo Thiên Chúa giáo thường bận đi lễ) Vài hàng góp ý

Mỗi tuần 1 buổi mà không có các pro thì chỉ 1 tháng là không có cái gì để nói nữa đâu bạn. Thưa thưa một chút mới được bạn ạ, mình nghĩ sao nói vậy nếu không phải bạn bỏ quá nhé.

huong84

Thành viên tích cực

up cho cưng lớp học có học viên ;))

thư thu

Thành viên

OÁNH DẤU TOPIC NẦY !!!! khi nào có lịch cụ thể, thời gian, địa điểm..............Cho em theo 2 chân nhá !!!!

haohuynhde

Thành viên tích cực

Cho a tham gia lớp học nhé ;;), A cũng đang cần học đây.

khanhkhanh

Thành viên

ý kiến rất hay,mong mọi người tham gia nhiệt tình.cảm ơn bạn.

dennhem

Thành viên

Anh đăng ký chân trông xe kiếm tiền cho hội, hoặc đăng ký mục Biến cây sống thành cây chết nhé. Thanks

phovanghoe

Thành viên tích cực

OÁNH DẤU TOPIC NẦY !!!! khi nào có lịch cụ thể, thời gian, địa điểm..............Cho em theo 2 chân nhá !!!!
ơ a ttưởng em theo = 4 chân cơ mà =)), chưa j đã nói rõ 2 chân với 3 chân thế thì hỏng à

nghĩ ra lớp học ntnày hay ghê,mong các bạn thành công

DOVANDINH

Thành viên

Khi nào có lịch học thì thông báo cụ thể thời gian và địa điểm nhé, mình cũng khoái lắm !

honglong237

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Lớp học của " Câu lạc bộ Sinh Viên Yêu Cây Cảnh " tại Hà Nội.

Cho a tham gia lớp học nhé ;;), A cũng đang cần học đây.
Anh nhớ mang theo chuột bạch đến khi lớp học bắt đầu nhé anh

Mùa xuân đến rồi . chỉ cần mọi người đồng lòng tham gia thôi

Anh đăng ký chân trông xe kiếm tiền cho hội, hoặc đăng ký mục Biến cây sống thành cây chết nhé. Thanks
Anh chịu chân cho hội mượn cây để ngắm :D

Khi nào có lịch học thì thông báo cụ thể thời gian và địa điểm nhé, mình cũng khoái lắm !
ok anh !

huuducIT

Thành viên tích cực

cho anh học với

honglong237

Thành viên tích cực

cho anh học với
Chủ yếu là học hỏi lẫn nhau thôi anh ạ. Không có cao thủ đâu , chỉ có các anh em yêu cây thôi

huuducIT

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Trả lời: Lớp học của " Câu lạc bộ Sinh Viên Yêu Cây Cảnh " tại Hà Nội.

Chủ yếu là học hỏi lẫn nhau thôi anh ạ. Không có cao thủ đâu , chỉ có các anh em yêu cây thôi
phải có người xây dựng chương trình chứ ko thì biết học cái gì, chia sẻ cái gì, khá vất vả đấy em ạ. Theo anh thì xây dựng được mỗi tháng một chuyên đề là hay nhất, nếu có điều kiện mời được nghệ nhân, hoặc cao thủ về chia sẻ thì càng hay, còn nếu ko có thì ae tự chia sẻ:D

honglong237

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Re: Trả lời: Lớp học của " Câu lạc bộ Sinh Viên Yêu Cây Cảnh " tại Hà Nộ

phải có người xây dựng chương trình chứ ko thì biết học cái gì, chia sẻ cái gì, khá vất vả đấy em ạ. Theo anh thì xây dựng được mỗi tháng một chuyên đề là hay nhất, nếu có điều kiện mời được nghệ nhân, hoặc cao thủ về chia sẻ thì càng hay, còn nếu ko có thì ae tự chia sẻ:D
Sẽ cố gắng mời anh ạ. Diễn đàn mình cũng ngọa hổ tàng long lắm . hầu hết anh em đều có những bí kíp riêng , mọi người nhiệt tình là ok anh ạ

snake

Thành viên tích cực

Chúc câu lạc bộ sớm có kế hoạch mới, anh nghĩ 1 tuàn 1 lần hơi nhiều.

honglong237

Thành viên tích cực

Chúc câu lạc bộ sớm có kế hoạch mới, anh nghĩ 1 tuàn 1 lần hơi nhiều.
:) em cũng cảm thấy thế :D chắc phải giảm 1 tháng 1 lần rùi ạ :)