lộc vừng thấy đẹp lại mua.

thuuhien

Thành viên
định thôi o mua nũa nhưng thấy mê quá em lại làm một số. Các bác thấy thế nào các em nó cũng tạm gọi chứ nhỉ?

sieuquayhg

Thành viên
Đẹp đó bác. Nhưng mấy cây to liệu có sống không đây. Mà bác cẩn thận không khéo cây thứ 3 là cây xi măng thì toi. Có bác trên diễn đàn dính cây xi măng rồi đó bác.

thuuhien

Thành viên
Đẹp đó bác. Nhưng mấy cây to liệu có sống không đây. Mà bác cẩn thận không khéo cây thứ 3 là cây xi măng thì toi. Có bác trên diễn đàn dính cây xi măng rồi đó bác.
Yên tâm, mình có kinh nghiệm rồi , mua mấy chục gốc chưa chết em nào. vừa đào từ rừng về mà,các thợ rừng người dân tộc lùng cho mình đấy. Cây có màu sáng vì chỗ đó vùng đất trắng.Thanks!

huynq.gl

Thành viên
Mấy cây này của bác khoảng 2 năm nữa là tuyệt vời, em cũng rất thích giống lộc vừng, mấy cây đò thì chắc sống cả thôi vè trong rất tươi và mạnh. Còn sieuquayhg sơ cây xi măng thì chắc hơi lo quá, vì chắc đây là cây mua có nguồn gốc, cây đã được cưa ngang thân, bộ đế to thì chắc chắn là hàng thật rồi. Em thích nhất cây thứ ba của bác, rất có triển vọng.

thuuhien

Thành viên
Mấy cây này của bác khoảng 2 năm nữa là tuyệt vời, em cũng rất thích giống lộc vừng, mấy cây đò thì chắc sống cả thôi vè trong rất tươi và mạnh. Còn sieuquayhg sơ cây xi măng thì chắc hơi lo quá, vì chắc đây là cây mua có nguồn gốc, cây đã được cưa ngang thân, bộ đế to thì chắc chắn là hàng thật rồi. Em thích nhất cây thứ ba của bác, rất có triển vọng.
Cây đào từ rừng về trong ngày, đích thân mình dùng cư máy cắt gọn lại, nên chỉ cần tưới thường xuyên và cho các em vài ống kích thích ra rễ trong vòng khoảng tháng là ok.Mình làm được khoảng 30 gốc na ná như cây thứ 3 bạn thích đó., đặc biệt có một gốc như hình một cụ rùa nay đang đâm chồi quá tuyệt!

huynq.gl

Thành viên
Em cũng kiếm được hơn 10 gốc rồi, có nhiều gốc cũng tạm được, chỉ có điều giá mua bây giờ cao quá nên không đủ khả năng kiếm thêm. Nhà bác rộng vậy mà có thêm rừng lộc vừng xung quanh thì thật tuyệ vời, mà hình như bác toàn trồng thẳng xuống đất thì phải, lộc vừng rất ưa nước nên trồng trong bể có nhiều độ ẩm phát triển cũng rất tốt. Bác cho hỏi giá mấy cây đó bao nhiêu tiền một cây vây?

thuuhien

Thành viên
Em cũng kiếm được hơn 10 gốc rồi, có nhiều gốc cũng tạm được, chỉ có điều giá mua bây giờ cao quá nên không đủ khả năng kiếm thêm. Nhà bác rộng vậy mà có thêm rừng lộc vừng xung quanh thì thật tuyệ vời, mà hình như bác toàn trồng thẳng xuống đất thì phải, lộc vừng rất ưa nước nên trồng trong bể có nhiều độ ẩm phát triển cũng rất tốt. Bác cho hỏi giá mấy cây đó bao nhiêu tiền một cây vây?
Nhiều quá chậu nào cho xuể, vả lại trồng dưới đất phát triển rồi lên chậu sau. Mấy cây tuyển mình cũng cho lên chậu rồi. Giá ở đây bìmh dân từ 300 k đến 3tr tùy cây. phổ biến từ 1tr đổ lại. Bạn ở vùng nào.

tranadaialam

Thành viên
mấy cây của bác có mún chết cũng khó đấy , trên em giá tầm đó nhưng giờ hiếm wua1 tại dân thành phố về mua hết rồi . chỉ còn lại cya6 công trình thôi

thuuhien

Thành viên
mấy cây của mình nay đâm chồi nảy lộc hết rồi. hôm nao mình chụp rồi post mời các bạn xem. cảm ơn bạn đã quan tâm